Announcement

Collapse
No announcement yet.

4890 crossfire คิดยังไงกันบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4890 crossfire คิดยังไงกันบ้างครับ

ตอนนี้ ผมซื้อ 4890 มา 2 ตัว เอามาทำ crossfire อยากจาดูผลเทส อ่าครับ ใช้กับ cpu corei7
    คิดว่าจะแรงสู้ Gtx295 ได้หรือป่าวครับ ถ้ามีผลเทสเยี่ยมเลยครับ ... ขอบคุณครับ

นั้นแหละสิ่งที่อยากได้แต่หม้อไจะวิ้งไวหรือเปล่าอีกอย่าง 58 ก็จะออก ไวๆๆนี้ จะเสียเงินทำไมบ่อยๆๆ-*-ยังคิดอยู่ อิอิ

Comment

จากที่เคยใช้ 4890 มา
      ความรู้สึกมันใกล้เคียงกับ 285 มากครับ
      ถ้าท่านจะนำมา CF ผลเทส Vantage น่าจะให้ Score ที่ไม่ประทับใจมากนัก ทั้ง Gpu และ Cpu score
      เพราะ Vantage มีการคำนวน Physx พ่วงไปด้วย
      แต่ใช้งานจริงๆ น่าจะดีกว่า 295 1ใบครับ และจะยิ่งเห็นผลมาก ใน 1920*1200 ขึ้นไปครับ

Comment

สรุปคิดว่าแรงกว่าใช่ปะครับ ถ้าเทียบกะตัว GTX 295 และใครพอจะมีผลเทสปะครับ อยากดู ว่า ทำ crossfire แร้วจะแรงขนาดไหน

Comment

GTX 295= GTX 260 SLI
          GTX 260= HD 4870
          เพราะฉะนั้น HD 4890 CF ก็น่าจะแรงกว่า GTX 295
          แต้ถ้าจะให้ชัวร์ เอา 9500 GT มาทำ physx ให้ 4890 CF
          รับรอง แรงกว่าแน่นอน

Comment

แรงกว่า 295 แต่ ถ้า หา 4870x2 8500.- มา CFX น่าสนใจกว่า อิอิ กำ
            http://www.techpowerup.com/reviews/A...ssFire/25.html

Comment

แรงกว่า+กินไฟกว่า 555+

Comment

ใช้อยู่ครับ แรงปล่าวไม่รู้รู้แต่ลื่นหัวแตกทุกเกมส์ ต้องความบะเอียดสูงๆถึงจะได้ใช้งาน ^^
                Attached Files

Comment

หวังว่า Link ด้านล่างนี้คงตอบโจทย์ทั้งหมดของ จขกท. นะครับ

http://www.techpowerup.com/reviews/A...ossFire/3.html

แต่ถ้ายอมรับกับค่าไฟอันมโหฬาล ของ 4890 CF ได้ ก็คงตรงใจท่านละครับ

แต่ถ้าเป็นผม จะเลือก GTX-295 ครับ (เหตุผลส่วนตัว)

Comment

เจ๋งแล้วก็เจ๊งแน่นอนครับ มันเจ๋งตรงแรงได้ใจ แต่เจ๊งตรงค่าไฟอะครับ ถ้าไม่แคร์ค่าไฟก็ตามบายเรยครับ ใบเดียวก็กินไฟพอควรแล้ว หุหุ เป็นผมจะใช้แค่อันเดียวไปก่อน จนกว่าจะมีเกมส์ที่รองรับหลายๆ GPU นั่นแหละถึงจะลองกะมัน อิอิ แต่ถ้าเอามันส์ก็อยู่ที่ท่านละครับ

Comment

Ferrari กินน้ำมันฉันใด HD4890 CF ก็กินไฟฉันนั้นครับ ^^

Comment

และแล้วถ้าเทียบ CF กับ SLi ในด้านความแรง ผลก็อย่างที่เห็นแหล่ะ

นั่นแค่ 285 นะครับ

คราวนี้ Ferrari โดน Lumbo สวน

http://www.xbitlabs.com/articles/vid...4890cf_12.html

อย่าถือเป็นสาระ สนุก ๆ เพราะบางเกมส์ ATi ก็กระชากฉีกหนี Nvidia ได้ไกลเหมือนกัน

Comment

4890 biostar 7,050บาท ที่๋๋ JIB ไม่คิดเรื่องคะแนนแล้ว เขียวจะทำไงหล่ะคราวนี้

Comment

โลกร้อนคร้าบบบบ

Comment

ลงหัวทู้มาว่าซื้อมาแล้ว ทำไมไม่เทสของตัวเองละครับไปขอผลเทสจากคนอื่นทำไม
                              เทส 4890cf ของท่านมาก่อนดีก่า เอาผลเทสมาลงก่อน
                              แล้วค่อยมาถามหาคนที่ใช้ 295 ว่าสู้ได้ป่าว

Comment

Working...
                              X