Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่อง BUS 1066 ใน P5QL PRO

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเรื่อง BUS 1066 ใน P5QL PRO

บอรด์ P5QL PRO

CPU E5200

แรม 1066 ของ Kingmax ทำไมมันเห็นแค่ 800 ครับ

ถ้าจะทำให้มันเห็น 1066 จะต้องไปปรับตรงไหนเหรอครับ

ขอรบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะครับ ผมพึ่งหัดใช้ Intel ครับ

ปรับที่ BIOS

Comment

ต้องไปปรับในไบออสครับให้เป็น 1066

Comment

ในไบออสไม่มีอ่ะครับ

แต่หน้าเวป Advice มันหลอกหรือปร่าวไม่รู้

อุส่าหลงเชื่อไปซื้อรุ่น PRO มา

พึ่งลองมาเล่น Intel เลยไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ แต่ชอบตรง 45 nm มันเย็นดีอ่ะครับ

Comment

มี ดิ ผมยังปรับอยู่เลย ไม่มีได้ไง
          หาไม่เจอมากกว่าครับ

Comment

E5200 มันบัส800 มั้งคับ บัสแรมเลยถูกดาวน์ลงมามั้งนะผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

Comment

ปรับที่ DRAM Frequency ครับ ใน BIOS

Comment

ขอบคุณครับทุกๆท่าน เจอแล้วฮะ แต่ของมันมีให้ปรับได้สูงสุดแค่ 800 เองอ่ะครับ เศร้าจังเลย

Comment

1066 ก็ได้นิครับ
                  http://usa.asus.com/products.aspx?mo...11&l3=710&l4=0

Comment

Working...
                  X