Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIs4870 Ref. กับ HIS 4870 IceQ PLus+ ต่างกันมากมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by catz1 View Post
    อย่าซื้อ HIS ขอบอกเลยครับ คุณภาพ ไม่อยากพูดใช้มาแล้ว ครับ เก็บเงิน เพิ่มอีกนิด ไปเล่น ตัว MSI 4890 OC ที่ร้านเจไดดีกว่าครับ 7190 บาทเท่านั้นครับ
    ขอย้ำอย่าเล่น his ตัว iceq4 + ถ้าเล่นไปเล่นตัว turbo ดีกว่า หรือ 4890 ตัวบนที่ผมบอกเลย
    ย้ำใช้มาแล้ว ขายทิ้งไปแล้ว ไม่เชื่อก็ตามใจ ครับ

้his ที่แผ่น pcb สีน้ำเงินเป็น ตัวลดต้นทุน เลย ห่วยอ่ะท่าน เค้าบอกมาแบบนั้นแต่ผมไม่เชื่อเลยซื้อมา ลากไม่ไปเลยครับ ขอบอกๆ
    HD4850 IceQ Turbo จาก650 ผมลากได้720แนะ เอะยังไง เป็นที่ตัวการ์ดแต่ล่ะตัวรึป่าว

Comment

เ้ค้าบอกมานี้รู้สึกจะเป็นผมเอง(หรือเปล่าหว่า) ที่ผมเคยบอกมันเป็นบาง lot ครับ ส่วนใหญ่จะเป็น lot ที่ลดราคามาหลังๆ นี้แหละครับ ที่ว่าเพราะมันลากไม่ได้มันไม่ใช่แค่นั้นครับ แต่มันตำ่กว่ามาตรฐานครับ core ปกติมัน 750 แต่บางตัวของ his มัน ได้แค่ 730 เท่านั้นครับ สำหรับ 4870 pcb สีน้ำเงิน ส่วนสีแดงก็เป็น ref ธรรมดาครับไม่มีอะไรเหมือนกันทุกยี่ห้อส่วน 4850 iceQ รู้สึก lot หลังจะเปลี่ยนระบบจ่ายไฟนะครับไม่เหมือนเดิมเลยต่างกันเห็นได้ชัด บางคนเคยลองแกะมาบอก pcb เป็นผิวกระดาษด้วยซ้ำอันนี้ 4870 ก็เป็นนะครับ(ย่ำนะครับว่ามันเป็นบาง lot บางตัวไม่ได้เป็นทุกตัวแต่คนรู้จักและตัวผมเองดันเจอ ตัวไม่ดีกันทั้งนั้นก็เลยมาเล่าสู่กันฟังครับไม่ได้มาดิสเครดิตหรือมีจุดประสงอะไร เอาประสบการณ์ที่เจอมากับตัวและเคยเห็นมาหลายๆ ตัวมาบอกเฉยๆครับ) ที่ท่าน cat ว่าอย่าซื้อคงจะเจอตัวไม่ดีอะครับ ก็เลยว่าอย่าเสี่ยงดีกว่าอะครับ (คงไม่มีใครว่าผมนะบอกแล้วว่าเห็นมาเจอมาก็มาบอกเฉยๆ ไม่มีจุดประสงค์ร้ายอะไรกับใครนะครับ ขอบคุณครับ)

Comment

เอยังไงนะเนี่ย แต่ช่างเถอะถอยมาแล้ว เล่นแล้วสยายใจ สุขใจก็พอ อิอิอิ

Comment

ถึงว่าทำไมมันทำราคาได้ต่ำกว่ายี่ห้ออื่น ลดค้นทุนนี่เอง
          เหมือน7900GSเมื่อ2ปีก่อนอะครับ เอามาลดเหลือ2990บาท(จาก3-4พัน) แต่ตัวการ์ดบางล็อตเปลี่ยนไปหมดเลย

Comment

ที่ว่าไม่ดีคือตัวนี้เปล่าครับ HD4870 IceQ4 PLus+ ราคา 5300 บาท
            1.ลากไม่ไปใช้ไหมครับ
            2.ตัวPCB ทำไม่ดีไม่สวยใช้ไหมครับ
            3.Core ต่ำกว่ามาตรฐานครับ ใช้ไหมครับ
            4.ร้อนไปหรือพัดลมดังไป ใช้ไหมครับ
            5.ปัญหา Drive ใช้ไหมครับ
            6.ใช้แล้วไม่ทนพังส่งเคลม ใช้ไหมครับ

อยากได้คำตอบ 6 เลยครับ ผมคนหนึ่งที่เห็นว่ามันถูกครับ

Comment

Originally posted by jocknaja View Post
              เ้ค้าบอกมานี้รู้สึกจะเป็นผมเอง(หรือเปล่าหว่า) ที่ผมเคยบอกมันเป็นบาง lot ครับ ส่วนใหญ่จะเป็น lot ที่ลดราคามาหลังๆ นี้แหละครับ ที่ว่าเพราะมันลากไม่ได้มันไม่ใช่แค่นั้นครับ แต่มันตำ่กว่ามาตรฐานครับ core ปกติมัน 750 แต่บางตัวของ his มัน ได้แค่ 730 เท่านั้นครับ สำหรับ 4870 pcb สีน้ำเงิน ส่วนสีแดงก็เป็น ref ธรรมดาครับไม่มีอะไรเหมือนกันทุกยี่ห้อส่วน 4850 iceQ รู้สึก lot หลังจะเปลี่ยนระบบจ่ายไฟนะครับไม่เหมือนเดิมเลยต่างกันเห็นได้ชัด บางคนเคยลองแกะมาบอก pcb เป็นผิวกระดาษด้วยซ้ำอันนี้ 4870 ก็เป็นนะครับ(ย่ำนะครับว่ามันเป็นบาง lot บางตัวไม่ได้เป็นทุกตัวแต่คนรู้จักและตัวผมเองดันเจอ ตัวไม่ดีกันทั้งนั้นก็เลยมาเล่าสู่กันฟังครับไม่ได้มาดิสเครดิตหรือมีจุดประสงอะไร เอาประสบการณ์ที่เจอมากับตัวและเคยเห็นมาหลายๆ ตัวมาบอกเฉยๆครับ) ที่ท่าน cat ว่าอย่าซื้อคงจะเจอตัวไม่ดีอะครับ ก็เลยว่าอย่าเสี่ยงดีกว่าอะครับ (คงไม่มีใครว่าผมนะบอกแล้วว่าเห็นมาเจอมาก็มาบอกเฉยๆ ไม่มีจุดประสงค์ร้ายอะไรกับใครนะครับ ขอบคุณครับ)
              ตามนั้นครับ
              ผมเจอตัวที่มันไม่ดีอ่ะ แต่บางตัวอาจจะดีก็ได้ ของถูกๆก็ต้องเสี่ยงเอาครับ แต่ว่าผมขายทิ้งและ และคงไม่เล่น his อีกอ่ะครับ รอ 4890 ออก non ref ค่อยเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่า อิอิ มอง power color ไว้ ตัว pcs+

Comment

TT

Comment

ใช้ his 4870 จาก adviceอยู่ที่ มันไม่ใช่ซิงค์ ref ด้วย รูปตามนี้เลย

http://www.hisdigital.com/un/product2-419.shtml

ที่มีปัญหาเลยนะ
                  1.ตอนแรกเลยมันแถมหัวแปลงไฟล4pin ->6pin ให้แค่อันเดียว ดีนะว่าลองเอาการ์ดไปtestเลยขออีกอันเค้ามาได้
                  2.core มัน ตั้งมาให้ที่500 ย้ำว่า 500 คือปกติ 4870 ถ้าไม่ได้เล่นเกม core มันจะอยู่ที่แค่ 500 แล้วพอเล่นเกมมันจะไปอยู่ที่750 แต่อันนี่ 500 ตลอดเลย ต้อง clock เป็น 750เอง
                  3.การ์ดร้อนมาก idle 60 full 80 คงเป็นเพราะเปนpcbห่วยนั้นหล่ะ แย่กว่าซิงค์ref อีก- -*(พัดลมautoนะ แต่จากกที่ดูตอนมันfullมันปรับรอพัดลมเกือบ90%ให้แล้วคิดว่าปรับจิงๆเพราะเสียงมันดังขึ้นเยอะเลยแต่มันก้ออยู่ที่80อะ-*-)
                  4.ยังไม่ได้ลองclockนะแต่คิดว่าคงไม่ได้หรอกแม่งร้อนขนาดนี่แถมยังตั้งcore มาให้แค่500 - -*

แต่ก็ใช้ได้เล่นเกมยังไม่เจอปัญหาอะไรรัน 03 06 ก็ผ่านคะแนนปกติ คิดว่าถ้ามันไม่แต๊บก็คงok ใช้ไปเรื่อยๆ

จิงของadviceมันแปลกๆเพื่อนซื้อไปก่อนได้เปนตัวref (pbcสีฟ้าเหมือนกัน) แต่ถ้าเป็นตัวrefตัวแปลงไฟจะมี2อันละก็แถมไขควงhisด้วยให้coreมา750เลยแถมซิงค์refมันเย็นกว่าของผมอีกแหะเวนจิงๆ(ปรับรอบพัดลมแล้วนะ)

แค่ถ้างบจำกัดจิงๆก็เล่นตัวicq เถอะอย่างน้อยมันก็จะเย็นกว่า แต่ถ้างบถึงจัด msi 4890 oc jedi ดีกว่า หรือถ้านน้อยกว่านั้นลองดูซัฟฟลาย ราคาอยู่ที่5000-6000 เหมือนกันไม่แน่ใจตัว512 ไม่ocซิงดูดีด้วยนะ นะคิดว่าคงไม่ใช่ของลดต้นทุนแบบhis หรอก

Comment

Originally posted by catz1 View Post
                    ตามนั้นครับ
                    ผมเจอตัวที่มันไม่ดีอ่ะ แต่บางตัวอาจจะดีก็ได้ ของถูกๆก็ต้องเสี่ยงเอาครับ แต่ว่าผมขายทิ้งและ และคงไม่เล่น his อีกอ่ะครับ รอ 4890 ออก non ref ค่อยเล่นยี่ห้ออื่นดีกว่า อิอิ มอง power color ไว้ ตัว pcs+

+1 ครับ ผมก็มีโอกาสลองHISมา2ตัว ลองยังงัยก็ไม่ชอบออกเเนวสวยเเต่รูปนะผมว่า ไปหาPCS+ดีกว่าถ้าอยากเล่นค่ายเเดง

Comment

pw color เทพสุดฮ่าๆ เนียนๆ

Comment

แวะมาดู ใช้HIS 4850 turbo สบายดีเย็นใจ^^ ทาmx-2ไปเหนียวเลย อิอิ

Comment

Working...
                        X