Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Mouse Lachesis บอกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Mouse Lachesis บอกทีครับ

ใครใช้ Mouse Lachesis บอกทีครับ วิธีปรับ ตรงไหนมันคืออะไรบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

มีอีกอาการคือ ไฟที่ logoงู มันติดนิ่ง เลยอะครับ นี่มันปกติป่าวครับ

ต้องถอดusbออกแล้วเสียบใหม่มันถึงจะกระพิบ แต่เวลาเริ่มเข้าวินโดว มันจะนิ่งตลอดเลย

แต่ใช้งานได้ปกติครับ อย่างงี้เอาไปเครมได้ไหม
    Last edited by aeeiou69; 22 Jul 2009, 03:33:58.

กำ อ่านคู่มือเลยครับ ปรับอะไรบ้าง ให้มาอธิบายทั้งหมดนี่มันเยอะนะครับ

Comment

โหลดโปรเเกรมล่าสุดจากเวป เเล้วมันก็เขียนชัดเจนในโปรเเกรมเลยครับ

Comment

ลองๆไปเรื่อยๆ ครับ เเล้วจะเเจ่มเอง

Comment

อธิบายคล่าวๆ ละกัน

กด tab ซ้าย จะมีเมนูออกมาทีนึง จะเป็น sensitive กะ ความของการคลิก กับ การเลื่อนสกอล

กด ซ้ายอีกทีจะเป็น advance จะเป็น sensitive แบบ ละเอียดคือกำหนดได้ทั้ง แกน x y

ด้านล่างจะเป็น wide point คือ ตัวเดียวกับ control panel ของ win แล้วก็ mouse acc เป็นการเร่งเมื่อต้องาร function นีี้ผมไม่ใช่ส่วนมากกะไม่ใครใช้มันหลอน

ส่วนด้านล่างจะเป็น polling rate (คือความไวในการส่งข้อมูล 1000 (หรือ 500 วะจำไมไ่้ด ฮาๆๆ ขวาสุด อ่ะไวสุดไว สุด)กะ dpi กะ มีตั้งแต่ 0-4000

ตรงปุ่มกะปรับ ปุ่ม ตามสะดวก จะมี ปุ่มพิเศษ คือ เลือกให้เป็น marco หรือตั้งปุ่มอะไรก็ได้ไว้อยู่

ประมาณนั้น - -

ส่วนตัวสำหรับเมาส์ตัวนี้

ผมว่า เล่นเกมได้ดีเกือบทุกเกมส์ตามถนัดละกัน อาจจะไม่ top ในทุกด้านแต่กลางๆ ถือว่าใช้ได้เพราะ spec มันสูงดี

Comment

ขอบคุณพี่ osoul มากครับ

จริงๆอากรุ้ว่า profile macro ไว้ทำไรอะครับ

Comment

ดันๆๆ

Comment

marco ก็คือ การกดปุ่มรัวแบบมนุษย์ทำไม่ได้หรือ ทำได้ยากโครตๆ

อย่าง สมมุติ มีตัวที่ต้องใช้ สกิลทีเดียว 3-4 สกิล คนเรากะจะมานั่งกด 3 - 4 ปุ่มแต่ marco กด แค่ปุ่มเดียวรัวให้เสร็จสรรพ

Comment

marco ก็คือ การกดปุ่มรัวแบบมนุษย์ทำไม่ได้หรือ ทำได้ยากโครตๆ

อย่าง สมมุติ มีตัวที่ต้องใช้ สกิลทีเดียว 3-4 สกิล คนเรากะจะมานั่งกด 3 - 4 ปุ่มแต่ marco กด แค่ปุ่มเดียวรัวให้เสร็จสรรพ

-*- double post ได้ไงหว่า

ปล.ผมไม่ค่อยสนใจเรื่อง marco เท่าไรหรอก - - พอดีเล่นแต่ fps จะสนใจเรื่อง sensitive มากกว่าอะึครับ
                  Last edited by osoul; 22 Jul 2009, 14:15:29.

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

Working...
                    X