Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงXPใหม่ ไม่อยากนั่งadd ไฟล์แทรคเกอร์ใหม่ พอมีวิธีไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงXPใหม่ ไม่อยากนั่งadd ไฟล์แทรคเกอร์ใหม่ พอมีวิธีไหม ?

จำเป็นต้องลง XP ใหม่ครับ เพราะ นั่งซ่อมมาทั้งวันแล้ว
    ทั้ง Hiren ทั้งWindow Live ทั้งถอดไปซ่อมกับเครื่องอื่น ทั้งแผ่นที่มี Repair สารพัด
    -*- ยอมแพ้ล่ะครับ หลังจากไม่ลงใหม่มา 2ปีแล้ว

ปัญหาอยู่ที่ผมใช้เครื่องนั้น(ไม่ใช่เครื่องนี้ เอ๊ะ ยังไง งง ) บิทงานเยอะมาก
    มีไฟล์ที่ดูแล้ว และยังไม่ได้ดู ไม่ได้ไรท์อีกมากมาย

ถ้าลง XP ใหม่ผมต้องมาเสียเวลานั่ง แอดไฟล์แทรคเกอร์จากเว็บที่โหลดมาแน่ๆ
    ไม่ก็ต้องหาเอาจากที่เก็บไว้ในเครื่อง

ถามเลยล่ะกันว่า
    มีวิธีไหน ทำให้ utorrent ผมใช้งานได้เหมือนเดิม โดยไม่ต้องมาแอดงานใหม่ไหม
    ในกรณีที่ไฟล์ยังอยู่ในเครื่องและไม่มีย้ายที่อยู่

ที่ผมถามคนล่ะแบบกับ กระทู้นี้นะครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=5484292
    อันนี้ เค้าเข้าไปนั่งกดแอดจากในโฟลเดอร์ appli เอาโดยไม่ต้องนั่งหาอยู่
    แต่ว่าที่ผมอยากได้วิธี คือ ลง utorrent ก็อปวิธีนั้นมาวางแล้ว ปล่อยงานได้ปกติเลย
    พอจะเป็นไปได้ไหม อยากหาวิธีทำเหมือนกันแต่ว่าไม่มีโอกาสลง XP ใหม่บ่อยนัก
    ตั้งแต่รู้จักวิธีแก้ปัญหากับมัน แต่คราวนี้มันหนักหนาไปนิด อาจต้องยอมแพ้ -*-

ลองไปอ่านที่มาดูได้ครับ
    http://www.pantip.com/tech/software/...SO2794980.html

สำหรับ utorrent ให้เปิด Run แล้วใส่ %AppData%\uTorrent
    จะเปิดไปที่เก็บ file config และ file torrent ทั้งหมด ให้ copy เก็บไว้
    หลังจากลง windows เสร็จ ก็เอามาแปะไว้ที่เดิม จบ

Comment

ขอบคุณครับคุณ Ammer
      เหมือนผมจะมีแนวทางแล้ว ^.^

อันนี้ มีคนตอบเพิ่มครับ

มีข้อแม้ว่าต้องเก็มไฟล์ต่าง ๆ ใว้ที่เดิมนะครับเช่นไฟล์ที่เคยปล่อย ไฟล์ที่เคยโหลด หรือรายการใหนที่คุณเคยทำในวินโดว์ตัวเก่าก็ต้องอยู่ที่เดิม ทำได้ครับ 99.9%
      ให้ไปที่ AppData ตัวนี้เป็นไฟล์ซ่อนทำให้มันปรากฏขึ้นมาเสียก่อน> Roaming > uTorrent
      Copy โฟลเดอร์ uTorrent เก็บเอาใว้ใช้ใน Windows ที่จะลงตัวใหม่

สมมุติเวลาผ่านไปได้ประมาณ 2 - 3 ชั่วโมง ได้ลง Windows และติดตั้งโปรแกรม uTorrent เสร็จเรียบร้อยแล้ว
      ก็เข้าไปที่เก็บที่เก่าอีกใน Windows ตัวใหม่
      ให้ไปที่ AppData ตัวนี้เป็นไฟล์ซ่อนทำให้มันปรากฏขึ้นมาเสียก่อน> Roaming > uTorrent
      เอาโฟลเดอร์ต uTorrent ที่เรา Copy เก็บใว้มาวางทับ (Paste) แล้วเปิดเข้าไปก็จะเห็นตังภาพ
      เข้าไปคลิกไฟล์ Torrent ที่ต้องการมันก็จะไปปรากฏที่โปรแกรมที่ท่านลงไว้ใหม่
      โปรแกรมก็จะเริ่มตรวจสอบจนกว่าจะเสร็จและก็มันจะทำงานต่อได้เลย

ขอให้โชคดี

Comment

แล้ว BitComet ละครับ

Comment

Working...
        X