Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยนำ soundcard ที่ดึงพลัง 500L ให้คุ้มค่าที่สุดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยนำ soundcard ที่ดึงพลัง 500L ให้คุ้มค่าที่สุดทีครับ

ช่วยแน่ะนำ soundcard ที่ดึงพลัง 500L ให้คุ้มค่าที่สุดทีครับ ผมไม่ขอแพงน่ะครับ ขอแบบ value ขอบคุณครับ
    Last edited by zachalich; 21 Jul 2009, 17:57:40.

sb400

Comment

ขอชื่อเต็มได้เปล่าครับ บอกราคาประมาณเท่าไหร่ด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

ดันๆๆๆจ้าาา

อยากรู้เหมือนกัน เราใช้CT4830อยู่

อยากเปลี่ยนเหมือนกันใครรู้แนะนำที ตัวไหนดีที่สุดี่จะมาใช้กับA500L

Comment

a500l ไม่ใช่ลำโพงที่ให้รายละเอียดพอ ที่คู่ควรจะใช้กับ soundcard แพงๆ

Comment

sb0100

Comment

แล้วต้องลำโพงระดับไหนขึ้นหรอครับถึงจะให้รายละเอียดที่ดีเพียงพออะครับ

คืออยากให้ช่วยแนะนำหน่อยอะครับ ว่าการ์ดตัวไหน ใช้กับลำโพงตัวไหนแล้วดีบ้าง

เช่นA500Lใช้กับsb0100 ดีสุดคุ้มสุดแล้ว หรือไม่ก็sb400 เน้นไปทางเบส เสียงกลาง แหล่ม ไม่ชัดพออะไรแบบนั้นอะครับ

Comment

ดันๆอยากรู้ๆ

Comment

ผมใช้ ct4830(kx) แล้วเปลี่ยนมา sb0400(ไดรเวอร์เดิมๆ) ดูหนังเสียงมีมิติกว่าเดิม
                  ฟังเพลง เสียงร้องหวานกว่าเดิม เบสนุ่ม ct4830 จะใสโปร่งกว่า เสียงร้องอารมณ์แบบว่าตั้งใจร้อง
                  ฟังเพลินๆดี ใช้คู่กับ altec vs4221 พอใจแล้วครับ

Comment

sb0100 มือสองในนี้ 700 บาท สำหรับผมเพียงพอแล้วครับกับลำโพงราคานี้

Comment

เข้ามาชมครับ

Comment

ดันต่อปาย อยากรู้จริงๆ

Comment

Working...
                        X