overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15
    OverclockZone Member

Default ขอคำปรึกษาหน่อยครับ เรื่องการเคลมสินค้า(Com7)แล้วแจ้งที่หลังว่าค่าใช้จ่ายในการเคลม

คือผมได้เคลมสินค้า M/B รุ่น P4VM890 กับทาง Com7 ไปเคลมที่ศูนย์พันธุ์ทิพย์ พลาซ่า ชั้น5 เมื่อวันที่ เสาร์ 11/07/52 จะมีเจ้าหน้าที่ ทีรับเคลมสินค้า ก็รับ M/B ผม โดนไม่แจ้งว่าบอร์ดผมมีปัญหาหรืออะไร มีแค่ว่า ผม ไม่ได้เอาถ่าน Biosมาด้วย ทางเจ้าหน้าที่เลยให้ผมไปซื้อถ่าน Bios ผมก็ออกไปซื้อแล้วเอามาให้เจ้าหน้าที่ แล้วเจ้าหน้าที่ก็ให้ใบเคลม (ใบรับสินค้าส่งซ่อมจากลูกค้า) แล้วให้ผมเซ็นชื่อ
    โดนไม่มีการแจ้งว่าบอร์ดผมมีปัญหา บอกแค่เพียงว่ารอ 7-10วันเดียวเจ้าหน้าที่จะโทรไปบอก เมื่อวัน จันทร์ 20/07/52 ผมได้โทรไปถาม ทางศูนย์พันธุ์ทิพย์ ทางศูนย์ บอกว่า สินค้ายังไม่ส่งมาให้โทรไปสอบถามทาง สำนักงานใหญ่ เมื่อผมโทรไปถามทางสำนักงานใหญ่ ทางสำนักงานใหญ่แจ้งผมว่า
    M/B ที่ผมส่งซ่อม M/B มีการบิ่น ผมต้องเสียค่าใช้จ่ายในการเคลมสินค้า 500 บาท

ผมอยากรู้ว่าผมจะเรียกร้องอะไรได้มั้ง ในเมื่อ ตอนผมส่งเคลม เจ้าหน้าที่ ที่รับเคลม ไม่ได้แจ้งผม
    แล้วอยู่ดีๆก็มาบอกผมว่าบอร์ดผมบิ่น ผมต้องเสียค่าจ่าย ทั้งที่สินค้าอยู่ในประกัน แล้วไม่มีการแจ้งตั้งแต่ตอนเคลม

ผมแน่ใจว่าตอนก่อนส่งซ่อมบอร์ดผมอยู่ในสภาพปกติ เพราะวันที่ไปเคลมผมไปกับเพื่อน ช่วยกันดูบอร์ดแล้ว ยืนยัน แต่ไม่ได้ถ่ายรูป T^T
    ขอคำปรึกษาหน่อยครับ เครียด T^T

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

ต้องโวยครับ เพราะปกติพนักงานเค้าจะเช๊คก่อนเคลมอยู่แล้วครับ

OverclockZone Member tamuraosk's Avatar
    รับฝากซื้อPMมา บ้านหม้อ คลองถม พันทิ

ต้องโวยครับว่าแต่มีหลักฐานอะไรเป็นชิ้นไหมครับยังไงเอาพยานไปด้วยก็ดีครับไงต้องเรียกร้งครับพวกนี้มุบมิบถ้าเลี่ยงไม่ได้ในการเสียเงินขอใบเสร็จครับถ้าไม่ให้แสดงว่าเก็บเองครับร้องเรียนเลย

ผมแนะนำว่าให้ไปคุย กับสำนักงานใหญ่ดูอะคับ แล้วก็ชี้แจงให้ สำนักงงานใหญ่ฟังคับ จะได้รับคำตอบที่รวดเร็วกว่าคับ

OverclockZone Member mcccc's Avatar

เบื่อมากเลยกับการประกันสินค้าของบริษัททั้งหลาย

เพิ่มเติมครับ เจ้าหน้าที่ที่แจ้งว่าผมต้องมีค่าใช้จ่ายในการเคลม ก็เป็นเจ้าหน้าที่ที่อยู่ในหน่วยเคลมของสำนักงานใหญ่ครับ ผมเลยคิดว่า มันอาจจะบิ่นตอนข่นส่งหรือป่าว

OverclockZone Member shinramu's Avatar
    Thailand/Bangkok/คลองขวาง/บ้าน

การเคลม อยู่กับดวงอย่างมาก วันไหนพนักงานอารมณ์ไม่ดีก็จะซวยเรา เป็นทุกเจ้าทำใจ สู้เอาเรื่องกับมันไปก่อน

OverclockZone Member plapea's Avatar
    ดอนเมือง จตุจักร รังสิต

เอาใจช่วยครับ

OverclockZone Member MrSexMan's Avatar

ลองไปคุยกับทางศูนย์ใหญ่เลยครับ ผมเคยเคลมซีพียู เป็นเหมือนกัน แต่พอไปคุยเขาก็คุยดีนะ แล้วก็ได้ตัวใหม่มา

Super Moderator tor_Za's Avatar

ลองโทรไปคุยดูดีกว่า ถ้าให้ดีไปสำนักงานใหญ่เลยครับ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member skyline_008's Avatar
    จะโบยบินไปสุดขอบฟ้า..ไปเอาเดือนดารามาไว้ที่นี่

ไปสำนักงานหญ่ายตรงคลองตันนั่นล่ะ คุยได้เรื่องกว่า

Bond's Avatar
    นวมินทร์ บางกะปิ

บอกไปเลยว่าเจ้าหน้าที่คุณทำบิ่นรึเปล่า ทำไมตอนรับของไม่มีถ้ามีเค้าก็ต้องแจ้งอยู่แล้ว

ถ้าอยู่ในประกันก็ไม่ต้องกลัวครับ โวยไปเลย

OverclockZone Member ruzifer87's Avatar

ไปสำนักงานใหญ่เลยคับ แถวแยกคลองตันครับ

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

Bookmarks

Bookmarks