Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ XFX 7900GS XXX(PCI-E)ช่วยด้วยคร้าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ XFX 7900GS XXX(PCI-E)ช่วยด้วยคร้าบบบ

ผมเพิ่งซื้อมาได้ 1 วัน ลองใส่แล้วเล่นเกมดูปรากฎว่าอุณหภูมิมันขึ้นไปที่ 66-70 องศา
    หรือบางทีอาจจะสูงกว่านั้นเพราะผมเล่นไปได้ไม่ถึง 10 นาที เครื่องมันก็รีสตาร์ทเองแล้ว
    แถมบางทีเล่นไปซักพักเครื่องก็ค้าง แล้วที่เป็นบ่อยคือ ขึ้น บลูสกรีนครับ

ช่วยด้วยครับไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรหรอครับ จนปัญญาจริงๆอ่า ฮือๆอยากร้องไห้
    นี่ครับสเปคเครื่อง
    cpu pentium D 805 2.66Ghz
    Ram kingston 512*2 single
    M/B Asus P5RD1-VM
    VGA XFX 7900 GS XXX 600/1600
    PSU Delux 450 W
    HD seagate 80 Gb ATA-133

PSU กลับบ้านเก่าแล้วมั้ง

Comment

Originally posted by Bass View Post
      ผมเพิ่งซื้อมาได้ 1 วัน ลองใส่แล้วเล่นเกมดูปรากฎว่าอุณหภูมิมันขึ้นไปที่ 66-70 องศา
      หรือบางทีอาจจะสูงกว่านั้นเพราะผมเล่นไปได้ไม่ถึง 10 นาที เครื่องมันก็รีสตาร์ทเองแล้ว
      แถมบางทีเล่นไปซักพักเครื่องก็ค้าง แล้วที่เป็นบ่อยคือ ขึ้น บลูสกรีนครับ

ช่วยด้วยครับไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรหรอครับ จนปัญญาจริงๆอ่า ฮือๆอยากร้องไห้
      นี่ครับสเปคเครื่อง
      cpu pentium D 805 2.66Ghz
      Ram kingston 512*2 single
      M/B Asus P5RD1-VM
      VGA XFX 7900 GS XXX 600/1600
      PSU Delux 450 W
      HD seagate 80 Gb ATA-133
      ลืมไปครับ มี Asus combo อีก 1 ตัว

Comment

อาการไฟไม่พอครับ....ของผม 500 w แบบโหลๆนะ..ของ sama...ยังเอาตัวไม่ค่อยรอดเลย ถ้าเปิดใช้งานพร้อมกันหลายอย่าง......ตอนนั้นก้เป้นแบบคุณว่าล่ะครับ...เล่นๆไปแล้วรีสตาร์ทเอง...ส่วนอาการจอฟ้า..น่าจะมาจากวินโด้ไม่เสถียรมังครับ..ผมก้เจอ พอลงวินตัวทีดีๆ มันก้หายนะ...

Comment

7900GS ,450W เอาไม่อยู่จริงหรอครับ

Comment

อาการที่ว่ามาอาจเป็นได้ทั้งที่ตัวการ์ดและพาวเวอร์คครับ แต่ไม่น่าจะใช่จากปัญหาความร้อนนะครับเพราะสมัยที่ผมใช้นั้นก็ความร้อนสูงแบบนี้แต่ไม่มีปัญหา ยังไงถ้ายังไม่อยากเสียเงินลองยกเครื่องไปเทสที่ร้านที่ซื้อมาก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน8 View Post
              7900GS ,450W เอาไม่อยู่จริงหรอครับ
              ...แต่ถ้าคุณใช้ของแพงๆ..ที่เป้น วัตต์แท้นะ..เอาอยู่แน่นอนครับ...ราคา3000 บาทขึ้นไปอ่ะ...ไอ้ของผมนี่ แค่ 800 เอง....อิอิ

Comment

450 วัตต์ เอาอยู่ครับ แต่ตั้งเป็นวัตต์เต็มครับ ถ้า้วัตต์เต็มอย่าว่าแต่ 7900Gs เลยครับ 8800GTS ยังอยู่เลยครับ

Comment

ของผมก็ร้อนครับ เอามือจับดูร้อนมากๆเลยคนอื่นๆร้อนกันเปล่าครับผมก็อยากรู้

Comment

Working...
                  X