overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member

Default โปรเจคสิ้นคิดสุดสัปดาห์ มีโมโน๊ตบุ๊ต พิเศษ ,led bar และจอ VFD

ช่วงนี้ อยากทำรายการทีวี ฮ่าๆ ไม่มีเวลาจะมานั่งทำ แต่คิดเล็กว่า สักวันอาจจทำ ผมก้อมีของโม ทิ้งๆไว้หลายๆๆ อย่าง บางอันก้อ เอาแค่ ทดสอบๆ ก้อจะพยายามจัดทุกอาทิตย์ ส่วนใครทำอะไรสิ้นคิด ก้อมาโพสๆรวมๆกันได้นะครับ

หลายคนคงเคยเห็นมาแล้ว Asus รุ่นพิเศษ แต่ผมว่าเราเองก้อทำได้ครับบบ เท่กว่าด้วยมั่ง

อันนี้ asus

ที่มา http://blog.fukduk.tv/techtorate/asu...่-มอง

วิธีการโมก้อขั้นเทพมากๆ ต้องใช้ใจเป็นหลัก ใจต้องกล้าครับ อิอิ เพราะว่าเอานี้เราโมกับ notebook สุดที่รักเลย

วิธีก้ออย่างที่บอกไม่ได้ยาก ซื้อ logo แถวๆ คลองถม มาติด พอดีเอานี้สีแดงได้ใจมากๆ เข้ากับเครื่อง dell สีแดงผมพอดี

ชมภาพครับ มันช่างเข้ากับ คอมสีแดงผมจิงๆ

Last edited by ช้างน้ำ; 22 Jul 2009 at 01:55:06.

อันต่อไปครับ แอบมาโฆษณาอันนี้ เป็น led bar สีขาวสว่างมากๆๆ ประมาณ 3Watt อันนี้สั่งเข้ามาครับ ผมเห็นมันดูดีเลยเอามาลอง

อันนี้ด้านหน้า ใช้หลอดแบบ smt คงจะไม่ค่อยเห็นในตลาดบ้านเราบ่อยๆ

บาร์ข้างล่างเป็น อลูมิเนียม ระบายความร้อนดีครับ หลอดน่าจะขาดยากหน่อยครับ

ซูมๆๆ ใกล้ๆ LED SMT ตัวเล็กๆ 24 ตัว

จิงๆ อาย ไม่อยากให้ดู น้องคอม เมียหลวงเลย ตอนนี้ได้นู่แดงมา แล้วไม่สนใจ ยัยแก่ที่บ้าน อิอิ สายรกมากครับ ขอประทานอภัย

สังเกตุว่ามันสว่างมาก เดี่ยวถ้าโปรเจค ควบคุมพัดลม work ก้ออาจจะมาใช้กับ led bar ด้วย

Last edited by ช้างน้ำ; 22 Jul 2009 at 01:56:33.

อันนี้ VFD ผมก้อมาลองใส่ แทน LCD ตัวเดิม แต่ราคามันแพงมากครับ ตัว vfd16x2 แพงกว่า lcd20x4 สักอีก

ลองเปิดเพลง กราฟก้อขึ้นสวยงามดีครับ

หน้าตาบอร์ดครับ

เดี่ยวจะหาว่ามีแต่อะไรที่ work มาดูที่ไม่ work กันบ้าง

อันนี้ LCD24x4 แต่มันขนาดเล็กใส่ 1 bay สุดยอดมาก แต่ไม่มี backlight อะไรดีๆ ไม่เคยมีอะไรสมบูรณ์เลย ผมรู้สึกว่าต้องทำโปรแกรมใหม่นะถึงจะทำงาน เอาไว้ว่างๆก่อน

ตอนนี้ผมอาจจะเปิด blog เพิ่มอีกอัน เอาแบบเกี่ยวกับ โมคอมเลย อยากให้เพื่อน ในนี้ลองเปิดบ้างนะครับ จะได้มีกลุ่ม มีกอง ช่วงนี้เวปล้มบ่อย ผมเริ่มจะเบื่อล่ะ กลัวว่าข้อมูลอยู่ดีจะหายไปอีก

ชมภาพที่เหลือที่นี้ครับ
    http://picasaweb.google.co.th/Praser..._project210752

ติชมได้ครับ ขอบคุณมากครับ
    Last edited by ช้างน้ำ; 22 Jul 2009 at 01:54:20.

OverclockZone Member ekhoho's Avatar

แจ่มเลย

OverclockZone Member hicarukung's Avatar
    บ้านไร่พรสวรรค์ รีสอร์ท สวนผึ้ง ราช

สุดโค่ย ครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

ไม่มีอะไรใหม่ๆบ้างเลยเย๋อ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

นึกของเล่นใหม่ๆ อยู่ครับ
    หาของที่เหมาะๆ กับ คอมไม่ค่อยได้เลย

OverclockZone Member meo95's Avatar

ชอบโนตบุคอะครับ
    ว่าแต่ LCD แผงนั้นเท่าไรหรีือครับ

OverclockZone Member >!eNg_*'s Avatar
    ทุกที่ ที่ไปได้

แล่มเลย

OverclockZone Member pionut's Avatar

Quote Originally Posted by >!eNg_* View Post
    แล่มเลย
    แหล่มด้วย
    VFD อันนี้ใช้กับ controllerตัวเดิมได้เลยไหมครับ

ได้เลยครับ เชียรเลย ปกติจอแบบนี้ใช้กับเครื่อง AVR เครื่องเสียงมีราคานิดหน่อย

OverclockZone Member รักกันดี~*'s Avatar
    Bangkok Thailand

LEDมีสีแดงไหมครับ อยากทราบราคาด้วย

Quote Originally Posted by ช้างน้ำ View Post
    อันต่อไปครับ แอบมาโฆษณาอันนี้ เป็น led bar สีขาวสว่างมากๆๆ ประมาณ 3Watt อันนี้สั่งเข้ามาครับ ผมเห็นมันดูดีเลยเอามาลอง

อันนี้ด้านหน้า ใช้หลอดแบบ smt คงจะไม่ค่อยเห็นในตลาดบ้านเราบ่อยๆ

บาร์ข้างล่างเป็น อลูมิเนียม ระบายความร้อนดีครับ หลอดน่าจะขาดยากหน่อยครับ

ซูมๆๆ ใกล้ๆ LED SMT ตัวเล็กๆ 24 ตัว

จิงๆ อาย ไม่อยากให้ดู น้องคอม เมียหลวงเลย ตอนนี้ได้นู่แดงมา แล้วไม่สนใจ ยัยแก่ที่บ้าน อิอิ สายรกมากครับ ขอประทานอภัย

สังเกตุว่ามันสว่างมาก เดี่ยวถ้าโปรเจค ควบคุมพัดลม work ก้ออาจจะมาใช้กับ led bar ด้วย

Quote Originally Posted by รักกันดี~* View Post
    LEDมีสีแดงไหมครับ อยากทราบราคาด้วย
    สีแดง อันเล็กกว่านี้ มีครับ
    มีสีฟ้า สีเขียว ด้วย

เดี่ยวรอบหน้าจะสั่งมาเผื่อนะครับ รอบนี้มีแต่สีขาว ราคาประมาณ 250 บาทครับ

OverclockZone Member OoKengZaoO's Avatar

แผง VU ซื้อที่ไหนหรอ

เจ๋งไปเลยนะครับ แต่อยากได้สักตัว

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

สว่างดีเท่ห์มาก 555

OverclockZone Member Merfo's Avatar

ขุดมาชม

เงียบเหงา

Bookmarks

Bookmarks