Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงWindows7 7600.16384x64bit มีบางอย่างให้ช่วยเหลือหน่อย เกี่ยวกับการปรับแต่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงWindows7 7600.16384x64bit มีบางอย่างให้ช่วยเหลือหน่อย เกี่ยวกับการปรับแต่ง

ลงWindows7 7600.16384x64bit มีบางอย่างให้ช่วยเหลือหน่อย เกี่ยวกับการปรับแต่ง

1.ใช้โปรแกรมอะไร?ทำทาร์คบาร์ให้โปร่งใส่เห็นพื้นหลัง
    2.Windows Mediaplayer อ่านภาษาไทยได้บ้าง ไม่ได้บ้าง (ผมปรับเปลี่ยนเป็นไทยหมดแล้ว แต่พิมพ์ไทยได้น่ะ) ที่เห็นในรูปเป็นเพลงไทยทั้งหมด

เพิ่งโหลดมาลองลงเป็นครั้งแรก ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Attached Files
    Last edited by plyfha; 22 Jul 2009, 04:03:36. Reason: ที่เห็นในรูปเป็นเพลงไทยทั้งหมด

สเป็คอะไรเหรอครับ ทำไมทาสบาร์มันเป็นแบบนั้น

Comment

ทำให้ใสก็ไปปรับใน personalize ครับ

Comment

ทำใส

คลิกขวาหน้าจอ กด Personalize > Adcance System Setting > Advenced > Setting > ติีกถูก

Comment

ถ้ายังไม่สามารถปรับได้ให้ลง Driver การ์ดจอครับ

Comment

หาไม่เจอ
            Attached Files

Comment

Originally posted by ฺBIOHAZARD View Post
              สเป็คอะไรเหรอครับ ทำไมทาสบาร์มันเป็นแบบนั้น
              doucore

Originally posted by MXdeFunk View Post
              ทำให้ใสก็ไปปรับใน personalize ครับ
              ลองหลายครั้งแล้วครับ

Originally posted by tonzeero View Post
              ทำใส

คลิกขวาหน้าจอ กด Personalize > Adcance System Setting > Advenced > Setting > ติีกถูก
              ลองแล้วครับ ดั่งในรูป ผมหาทางไปไม่เจอ

Originally posted by ballnuclear View Post
              ถ้ายังไม่สามารถปรับได้ให้ลง Driver การ์ดจอครับ
              เดี๋ยวลองดูครับ

ลืมขอบคุณทุกๆท่าน
              Last edited by plyfha; 22 Jul 2009, 05:43:09. Reason: ลืมขอบคุณทุกๆท่าน

Comment

ผมลองใช้ Windows 7 Build 7260 RTM X86 ENRU-TDM
                ก็ปกติดีทุกอย่าง

Comment

ได้ไปทำการ Refresh WEI[Windows Experience Index] หรือยังครับ
                  ปล.Windows 7 RTM = Windows7 7600.16385x64bit

Comment

Originally posted by ballnuclear View Post
                    ลองแล้วเหมือนเดิม

Originally posted by manan View Post
                    ผมลองใช้ Windows 7 Build 7260 RTM X86 ENRU-TDM
                    ก็ปกติดีทุกอย่าง
                    แต่ของผมไม่ปรกติ

Originally posted by mengchanchai View Post
                    ได้ไปทำการ Refresh WEI[Windows Experience Index] หรือยังครับ
                    ปล.Windows 7 RTM = Windows7 7600.16385x64bit
                    ยังครับ เพิ่งโหลดเสร็จปุ๊บก็ลงปั๊บเลย แล้วไปRefreshที่ไหนครับ?

เดี๋ยวโหลด 16385x32bit มาลงใหม่ดีกว่า..

Comment

Originally posted by plyfha View Post
                      ..............แล้วไปRefreshที่ไหนครับ?..
                      right click on "My Computer" =>Properties => กด Refresh

Comment

ไม่ยากหรอก ไปให้ตัววินมันเทส Hardware ก่อนสิ เสร็จแล้วมันก็จะเปิดเองจ้า คลิ๊กขวาที่ My com>> Properties กรอบที่ 2 ขวามือ ตัวเช็กเรทอ่ะจ้า กดแล้วรอซักพักนะ

Comment

Working...
                        X