Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหาเรื่องเครื่องอยู่ดีๆก้อดับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหาเรื่องเครื่องอยู่ดีๆก้อดับครับ

คือว่าเล่นคอมอยู่ดีๆเครื่องมันก้อดับไปเฉยๆเเล้วก้อเปิดเองใหม่ บางทีก้อค้าง ไม่ทราบว่ามานเกิดจากสาเหตุอะไรบ้างครับ มีทางเป็นไปได้มั้ยว่าจาเกี่ยวกะเมนบอร์ด

มีอาการจอฟ้ารึเปล่า

Comment

ผมก็เป็นแต่เป็นที่ power มันเสื่อม

Comment

เป็นได้หลายสาเหตุนะ บางทีก็ซีพียูร้อนเกินไป powerเน่า แรมมีปัญหา

Comment

ไม่มีจอฟ้าคับผม

Comment

เอ่อ ถามอีกอย่างครับ อาการแบบนี้พอจาเกิดจากการที่มีไดร์เวอร์การ์ดจอ ของทั้งATIและNVIDIAติดตั้งอยู่ด้วยกันในเครืองมั้ยครับ

Comment

.

Comment

ช่วยตอบหน่อยครับ งงจิงๆ ไม่รุว่าเป็นที่ไร แรม ซีพียู เมนบอร์ด หรือว่า พาวเวอร์ซัพพลาย มานน่าจาเกี่ยวมั้ย ที่ว่าเมนบอร์ดผมรับพาวเวอร์เเบบ24pinแต่ผมเอาแบบ20pinมาใส่น่ะครับ

Comment

Working...
                X