Announcement

Collapse
No announcement yet.

--- ปัญหา Refresh Rate บน Win 7 ---

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• --- ปัญหา Refresh Rate บน Win 7 ---

ใช้จอ LG W2243T ครับ
    VGA Card : ATI 3870 9.6 For Driver
    Windows 7 b.7201

เข้าไปตั้ง Refresh Rate มีให้เลือก 59 กับ 60
    พอผมเลือก 60 กด Apply>OK มันก็เด้งกลับมาเป็น 59
    มันไม่ต่างกันมากหรอกครับ แต่มันมีปัญหาตอนเล่น Pro Evolution09
    ครับ ทั้งที่เปิด V-Sync ภาพมันก็ฉีกครับ(จอเก่าไม่มีปัญหา)
    จะทำไงให้มันปรับไปที่ 60 ได้ครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับ

ลองลบไดร์เวอร์การ์ดจอแล้วลงใหม่ดูบ้างหรือยังน่ะครับ หรือไม่ก็ลองลดเวอร์ชันเป็น 9.5 ดูบ้างไหม

Comment

ลองแล้วครับ ไม่ได้เหมือนเดิมครับ

Comment

ใช้โปรแกรม refreshlock ครับหายขาด
        ผมก็เคยเป็นคับ....แต่ตอนสบายแล้ว ฮิฮิ..

Comment

Working...
        X