overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member

Default จุดที่ Bionic commando เจ๋งกว่า RE5

bionic กดคลิ๊ก R3 แบบไม่ต้องค้าง ก็เล็งเป้าได้ แถมยังสามารถเดินขณะเล็งได้ด้วย
    พอกด R3 อีกครั้ง จะออกจากการเล็ง
    ในขณะที่ RE5 ต้องกด L1 ค้าง + เล็ง + ยิง (สรุป ต้องใช้นิ้ว 3 นิ้วแน่ะ) และเดินไม่ได้

Bionic ฉายเดี่ยว แบบลืมตาย
    RE5 แพคคู่ ตาย 1 ตัว คือตายหมด

Spencer เท่ห์กว่า ถึกกว่า แรงกว่า อึดกว่า Chris
    แต่ Spencer ดันได้โอเปอร์เรเตอร์เป็นผู้ชายยยยยและคนให้เสียงคนเดียวกับสเนค NoT cOoLLLLL....... ทำไม Spencer ไม่เอาเสียงสเนคมาฟระ

ข้อดี RE5 ก็แค่เกมมันอลังการงานสร้างมากกว่า มีปรับ option มากกว่า
    ภาพสวยกว่า กินเครื่องเยอะกว่า คนเล่นเยอะกว่า คนด่าเยอะกว่า (หยุด-เล็ง-ยิง , versus mode)

กลับไปคิดต่อ มีไรอีก ถ้านึกออก จะมาต่อ

ปล. ยังเกรียนได้อีกกกกกกก

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

เกมคนละแนวครับ เป็นผมคงไม่เอาสองเกมนี้มาเทียบกัน ^ ^

OverclockZone Member lilxennlil's Avatar

เกมดังเกมไหนโดนเทียบทีไร ต้องมีคนมาบอกเกมมันคนละแนวทุกที ฮา

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

Quote Originally Posted by lilxennlil View Post
    เกมดังเกมไหนโดนเทียบทีไร ต้องมีคนมาบอกเกมมันคนละแนวทุกที ฮา
    ง่า..ผมก็พูดตามความเป็นจริง(ของผม)นา ถ้าเอาวินนิ่งฯ มาเทียบกับฟีฟ่า ก็ว่าไปอย่างนะคร้าบทั่น

OverclockZone Member gel's Avatar

มันคนละแนวจริงๆครับ

Action shooter (บู๊แหลก) กับ Surviver action (บู๊เพื่อเอาตัวรอด)

ครับผม

ส่วนตัวชอบแคปคอมครับ ออกมาเถอผมตามเล่นหมด ผมคอแอ๊คชั่น

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by gel View Post
    มันคนละแนวจริงๆครับ

Action shooter (บู๊แหลก) กับ Surviver action (บู๊เพื่อเอาตัวรอด)

ครับผม

ส่วนตัวชอบแคปคอมครับ ออกมาเถอผมตามเล่นหมด ผมคอแอ๊คชั่น
    เดี๋ยววันดีคืนร้ายจขกท.เขาก็จะเอา RE5 PC ไปเทียบ Street Fighter IV PC
    มั่วแนวได้ใจแบบนี้ มันเทียบกันยังไงเนี่ย2เกมนี้

OverclockZone Member gamesdeath's Avatar
    ►Grindcore Fan club.♂ ♫ Mafia Cat ♫

คนละแนวกันนี้ครับ RE มันก็บังคับแบบนี้มานานแล้วนี้ครับไม่มีเห็นใครบอกไม่ดีเมือก่อน

จะเอามาเทียบกันไม่ได้หรอครับ

OverclockZone Member tower's Avatar

ก็ว่าชื่อกระทู้มันแปลกๆ พอเข้ามาอ่านยิ่ง งง ไปใหญ่เอาเกมส์ 2 แนวมาเทียบกันได้
    re 5 เกมส์เขาเป็นแบบนั้นมาตั้งแต่ ภาค 1 ของ play แล้วนี่ครับก็เห็นมีคนชอบก็เยอะ
    bionic มันห้อยโหนพุ่งเข้าใส่ถ้าเทียบกับ prototype ยังพอมีลุ้นซักหน่อยนี่ก็เกมส์บ้าพลังเหมือนกัน

OverclockZone Member tower's Avatar

เวรกรรมโพสซํ็าซะงั้นอ่ะ
    Last edited by tower; 22 Jul 2009 at 19:50:07.

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

555555+

OverclockZone Member jonoaugi's Avatar

อะฮ้อออ

OverclockZone Member boy2san's Avatar

5555+

อืม

OverclockZone Member Domino's Avatar

ยังหาเป้าอยู่อีก

OverclockZone Member ExTremeZ's Avatar

ก็ตอนนี้สิ่งเดียวที่ RE เหลืออยู่ก็คือการเดินยิงไม่ได้ไงครับ ถ้าเดินยิงได้เมื่อไหร่ ก็เปลี่ยนชื่อเกมได้ละมั้ง

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

แต่ผมว่า RE ก็หนุกที่เนื้อเรื่องนะ แม้ว่าจะเดินยิงไม่ได้ แต่ซอมบี้ก็ไม่ได้วิ่งมาแบบสายฟ้าฟาดนี่

OverclockZone Member boy2san's Avatar

RE5 มันต้องเทียบกับ Dead Space สิ (ถึงแม้คนละค่ายก็เหอะ)
    ออกแนวโดนอะไรบางอย่างเข้าร่างกายแล้วร่างกายเปลี่ยนไป
    (ผมว่า Dead Space ทำดีกว่าเยอะ)

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ได้เรื่อยๆเลยนะครับ จขกท

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

เทียบไม่ได้ เเต่ผมไม่ชอบ RE คนนึง -*-

เเต่ว่านะ ก็สนุกจริงๆ ที่ไม่ชอบนี่ ส่วนตัว

OverclockZone Member amstel's Avatar

จุดที่Marioเจ๋งกว่าไฟนอลแฟนตาซี(ทุกภาค) คือกระโดดเหยียบเต่า เก็บเห็ดแล้วตัวพองขึ้น(ใหญ่)

OverclockZone Member spylander's Avatar

ยังไม่ได้เล่นเลยรอ PC หุหุ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks