Announcement

Collapse
No announcement yet.

จุดที่ Bionic commando เจ๋งกว่า RE5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

RE5 มันต้องเทียบกับ Dead Space สิ (ถึงแม้คนละค่ายก็เหอะ)
    ออกแนวโดนอะไรบางอย่างเข้าร่างกายแล้วร่างกายเปลี่ยนไป
    (ผมว่า Dead Space ทำดีกว่าเยอะ)

Comment

ได้เรื่อยๆเลยนะครับ จขกท

Comment

เทียบไม่ได้ เเต่ผมไม่ชอบ RE คนนึง -*-

เเต่ว่านะ ก็สนุกจริงๆ ที่ไม่ชอบนี่ ส่วนตัว

Comment

จุดที่Marioเจ๋งกว่าไฟนอลแฟนตาซี(ทุกภาค) คือกระโดดเหยียบเต่า เก็บเห็ดแล้วตัวพองขึ้น(ใหญ่)

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลยรอ PC หุหุ

Comment

bionic มันใช่ เอนจิ้นตัวเดียวกับ วูฟเวอร์รีน ใช่มะครับ

ผมว่าแนวเกมมันคล้ายๆกันนะ

จากเท่าที่เล่นมา แล้ว

Comment

Originally posted by denistrY View Post
                bionic มันใช่ เอนจิ้นตัวเดียวกับ วูฟเวอร์รีน ใช่มะครับ

ผมว่าแนวเกมมันคล้ายๆกันนะ

จากเท่าที่เล่นมา แล้ว
                มะใช่หรอกครับ wolverine ใช้ unreal engine 3 อ่ะครับ
                แนวเกมก็แอ๊คชั่นทั้งคู่แต่ bionic มันกึ่งยิง อ่ะครับ wolverine มันเดินหน้าจ้วงอย่างเดียวเลย ^ ^

Comment

เอามั่ง หนุกๆ

จุดที่ Contra เจ๋งกว่า Bionic Commando คือวิ่งยิงได้เลย ไม่ต้องแม้แต่จะเล็ง

Comment

Originally posted by NasTaZiO7 View Post
                    มะใช่หรอกครับ wolverine ใช้ unreal engine 3 อ่ะครับ
                    แนวเกมก็แอ๊คชั่นทั้งคู่แต่ bionic มันกึ่งยิง อ่ะครับ wolverine มันเดินหน้าจ้วงอย่างเดียวเลย ^ ^
                    ส่วน Bionic Commando ใช้ Diesel Engine ของ GRIN ครับเป็น Engine เดียวกับเกม Ghost Recon Advance Warfighter ทั้ง 2 ภาคของเครื่อง PC นั่นเอง

Comment

รองเล่น Bionic ครับก็สนุกดีเนื้อเรื่องใช่ได้
                      แต่ตอน เนื้อเรื่องรู้สึกว่าจะมีอึด ๆ เล็กน้อยนะ
                      สงใส VGA ไม่แรงพอ

Comment

ไม่เข้าใจกับคนที่บ่นว่า RE เดินยิงไม่ได้
                        มันเดินยิงไม่ได้ตั้งแต่ภาคหนึ่ง ไม่เคยเล่นกันหรือไง?
                        ไม่รู้เหรอว่าตัวเอกมันโง่เดินยิงไม่เป็น

Comment

แต่ RE5 นี้ เรียก Surviver action (บู๊เพื่อเอาตัวรอด) ไม่ค่อยจะได้แล้วมั้ง - -' ใกล้ๆ ความ เป้นAction shooter (บู๊แหลก) ไปเรื่อยๆ

โดนส่วนตัวก็ไม่ชอบระบบ ยิง ของRE นะ คงระบบยิงไว้ แต่ รูปแบบเกมดันเปลี่ยน แล้ว ระบบยิง จะคงไว้ทำไม

วิ่งหนีสุดชีวิต วิ่งไปยิงไป แบบ L4D น่าจะเป้น หนีตายเอาตัวรอดมากกว่าปะ? แต่ ซอมบี้ จะบอคนละแนวก็ไม่ถุกแล้วมั้ง หลังๆ มันตัวไรไม่รุ เต็มไปหมด เหมือนๆกัน

Comment

Originally posted by Violent View Post
                            แต่ RE5 นี้ เรียก Surviver action (บู๊เพื่อเอาตัวรอด) ไม่ค่อยจะได้แล้วมั้ง - -' ใกล้ๆ ความ เป้นAction shooter (บู๊แหลก) ไปเรื่อยๆ

โดนส่วนตัวก็ไม่ชอบระบบ ยิง ของRE นะ คงระบบยิงไว้ แต่ รูปแบบเกมดันเปลี่ยน แล้ว ระบบยิง จะคงไว้ทำไม

วิ่งหนีสุดชีวิต วิ่งไปยิงไป แบบ L4D น่าจะเป้น หนีตายเอาตัวรอดมากกว่าปะ? แต่ ซอมบี้ จะบอคนละแนวก็ไม่ถุกแล้วมั้ง หลังๆ มันตัวไรไม่รุ เต็มไปหมด เหมือนๆกัน
                            +1 ครับท่านพูดถูกเลย เทพเจงๆ

Comment

Working...
                            X