overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23
    OverclockZone Member samarato's Avatar

Default [Cooler Master 2009 Modding Contest WorldWide Edition]

สำหรับเพื่อนๆ นักโมทั้งหลาย มีข่าวมาบอกครับ ไม่รู้ว่ารู้กันแล้วหรือยังนะครับ

รายละเอียดแปลกันเอาเองเลยนะครับ

1. Cooler Master's 2009 Modding Contest is open to anyone worldwide who wishes to participate and have a chance to win one of the many prizes.
    2. Modding Contest officially starts on Wednesday July 1, 2009.
    3. All participants must be at least 18 years of age.
    4. Only one entry per household will be eligible for prizes.
    5. You acknowledge and agree that Cooler Master shall have no obligation to post, display, or otherwise make public any information provided by you.
    6. Cooler Master reserves the right in its sole and absolute discretion to alter any contest rules at any time.
    7. No purchase or payment of any consideration is necessary to enter the contest. Purchase will not increase your chance of winning.
    8. The chosen winners will be posted online and contacted via phone and/or email.
    9. Any contestant who does not agree with the above terms and conditions should not enter this contest.
    10. Reprint or use of your Case Mod and Case Mod images will be at our sole discretion and will occur without compensation to you.
    11. We may use your Case Mod and Case Mod images with or without any pseudo (pen) name credit.
    12. Our right to use your Case Mod and Case Mod images is perpetual and may be assigned by us.
    13. We may use your Case Mod and Case Mod images locally, nationally or globally and such use may be made in any media, information or communication platform (including Internet advertising) currently in use or later developed.
    14. You and not someone else composed and posted the Case Mod Case Mod and Case Mod images.
    15. By participating, you conclusively agree to be bounded by these contest rules and conditions. This is an irrevocable condition of entry.

ท่านสามารถ อ่านกฎกติกาได้ที่นี่เลยครับ
    http://www.coolermaster-usa.com/micr...st09/rules.php
    ของรางวัลมากมายครับ

3 Grand Prizes (will be determined by voting)
    Each grand prize winner will win the following prize package:
    * V10
    * UCP 1100W
    * Cosmos Black
    * Storm Sentinel Mouse
    * Crucial DDR3 Memory Kit (your choice of color)
    * Crucial memory hog
    * ATI 4890
    * SNA 95
    * Core i7 920
    * Swag from MSI
    * Intel DX58SO
    * FINAL FANTASY XI Metal Key Ring GOBLIN
    * FINAL FANTASY XI Metal Key Ring MANDRAGORA
    * CSX Brief case
    * Choiix Tri-Function travel pad
    * CM Tumbler
    * Cyber Power T-shirt
    * Logitech G13
    * Logitech G19
    * Logitech G35

Logitech G35
    9 "Best of" Prizes (will be determined by voting)
    Each "Best of" winner will win the following prize package:
    * HAF 922
    * Hyper N620
    * Silent Pro M 600W
    * Crucial DDR2 Memory Kit
    * Crucial memory hog
    * ATI 4850
    * SNA 95
    * Swag from MSI
    * Intel Extreme Series T-Shirt
    * Vana'diel Collection 2008
    * CSX Brief Case
    * Choiix Tri-Function travel pad
    * CM Tumbler
    * Cyber Power T-shirt
    * Logitech G15
    * Logitech G35

Special Prizes:
    * Special Prize 1:
    o HyperX Fans plus the KHX12800 6GB memory kit (winner will be randomly picked by Kingston)
    * Special Prize 2:
    o GeForce 9500GT (winner will be randomly picked by Zotac)
    * Special Prize 3:
    o GeForce 8200-ITX (winner will be randomly picked by Zotac)
    * Special Prize 4:
    o CSX case (winner will be randomly picked by Cooler Master)

รายละเอียดอื่นๆท่านสามารถติดตามได้ที่
    http://www.coolermaster-usa.com/micr...st09/index.php

ตอนนี้ผมก็สนใจอยู่เหมือนกันนะครับ แต่ไม่มีเวลา
    มีเพื่อนๆคนไหนสนใจต้องการลงแข่งขันเรามาร่วมทีมกันครับ
    ใครต้องการร่วมทีมกับผมเสนอ ชื่อ หรือ PM มาได้เลยครับ
    ปล.ผมไม่มีทุน มีแต่เครื่องมือ กับโรงกลึงครบวงจร อิอิ
    Pm มาคุยกันได้ครับ
    Last edited by samarato; 22 Jul 2009 at 13:40:08.

OverclockZone Member Coreแข็งDuo's Avatar

ร่วมเชียร์ด้วยคนครับ ร่วมทีมคงไม่ได้ (อะไรไม่รู้แปลไม่ออกครับ55)

OverclockZone Member รักกันดี~*'s Avatar
    Bangkok Thailand

1. Cooler Master's 2009 Modding Contest is open to anyone worldwide who wishes to participate and have a chance to win one of the many prizes. เย็นมาสเตอร์ของ Modding ประกวด 2009 เปิดให้สำหรับทุกคนทั่วโลกผู้ที่ประสงค์จะเข้าร่วมและได้มีโอกาสที่จะชนะหนึ่งในหลายรางวัล.
    2. 2. Modding Contest officially starts on Wednesday July 1, 2009. Modding ประกวดเริ่มทางการเมื่อวันพุธที่ 1. กรกฎาคม 2009.
    3. 3. All participants must be at least 18 years of age. ผู้เข้าร่วมทั้งหมดต้องมีอย่างต่ำ 18 ปี.
    4. 4. Only one entry per household will be eligible for prizes. เพียงหนึ่งรายการต่อครัวเรือนจะมีสิทธิ์สําหรับรางวัล.
    5. 5. You acknowledge and agree that Cooler Master shall have no obligation to post, display, or otherwise make public any information provided by you. คุณรับทราบและตกลงว่าเย็นมาสเตอร์จะไม่มีภาระผูกพันเพื่อแสดงบทความแสดงหรือให้ข้อมูลใดๆที่สาธารณะให้คุณ.
    6. 6. Cooler Master reserves the right in its sole and absolute discretion to alter any contest rules at any time. เย็นมาสเตอร์ขอสงวนสิทธิ์ในการพิจารณาและแน่นอนดุลยพินิจที่จะแก้ไขกฎการประกวดเมื่อใดก็ได้.
    7. 7. No purchase or payment of any consideration is necessary to enter the contest. ไม่มีการซื้อหรือชำระเงินใดๆพิจารณาเป็นสิ่งที่จำเป็นเพื่อป้อนการประกวด. Purchase will not increase your chance of winning. ซื้อของท่านจะไม่เพิ่มโอกาสการชนะ.
    8. 8. The chosen winners will be posted online and contacted via phone and/or email. ที่เลือกผู้ชนะจะโพสต์ออนไลน์และการติดต่อทางโทรศัพท์และ / หรืออีเมล์.
    9. 9. Any contestant who does not agree with the above terms and conditions should not enter this contest. การแข่งขันที่ไม่เห็นด้วยกับข้อตกลงและเงื่อนไขนี้ไม่ควรป้อนประกวด.
    10. 10. Reprint or use of your Case Mod and Case Mod images will be at our sole discretion and will occur without compensation to you. พิมพ์หรือวิธีการใช้กรณีพอควรและกรณีพอควรรูปภาพที่จะดุลพินิจของเราแต่เพียงผู้เดียวและจะเกิดขึ้นกับคุณโดยชดเชย.
    11. 11. We may use your Case Mod and Case Mod images with or without any pseudo (pen) name credit. เราอาจใช้ของคุณกรณีที่พอควรและกรณีพอควรรูปภาพหรือใดหลอก (ปากกา) ชื่อเครดิต.
    12. 12. Our right to use your Case Mod and Case Mod images is perpetual and may be assigned by us. ของสิทธิในการใช้ของคุณกรณีที่พอควรและกรณีพอควรรูปภาพเป็นอยู่เสมอและอาจได้รับมอบหมายจากเรา.
    13. 13. We may use your Case Mod and Case Mod images locally, nationally or globally and such use may be made in any media, information or communication platform (including Internet advertising) currently in use or later developed. เราอาจใช้ของคุณกรณีที่พอควรและกรณีพอควรรูปภาพในพื้นที่, หรือประเทศทั่วโลกและใช้ดังกล่าวอาจทำให้ในสื่อใดๆข้อมูลหรือการสื่อสารแพ ลตฟอร์ม (รวมทั้งอินเทอร์เน็ตโฆษณา) การใช้งานในปัจจุบันหรือในภายหลังพัฒนา.
    14. 14. You and not someone else composed and posted the Case Mod Case Mod and Case Mod images. คุณและไม่ได้มีบุคคลอื่นโพสต์และประกอบด้วยกรณีพอควรกรณีพอควรและกรณีพอควรภาพ.
    15. 15. By participating, you conclusively agree to be bounded by these contest rules and conditions. โดยการเข้าร่วมคุณ conclusively ยินยอมที่จะ bounded โดยเหล่านี้ประกวดกฎและเงื่อนไข. This is an irrevocable condition of entry. ลบล้างไม่ได้เป็นเงื่อนไขของรายการ.

ท่านสามารถ อ่านกฎกติกาได้ที่นี่เลยครับ ท่านสามารถอ่านกฎกติกาได้ที่นี่เลยครับ
    http://www.coolermaster-usa.com/micr...st09/rules.php http://www.coolermaster-usa.com/micr...st09/rules.php
    ของรางวัลมากมายครับ ของรางวัลมากมายครับ

3 Grand Prizes (will be determined by voting) 3 แกรนด์รางวัล (จะได้รับการพิจารณาโดยโหวต)
    Each grand prize winner will win the following prize package: แกรนด์แต่ละรางวัลผู้ชนะจะชนะรางวัลแพ็คเกจไปนี้:
    * V10 * V10
    * UCP 1100W * UCP 1100W
    * Cosmos Black * ดำจักรวาล
    * Storm Sentinel Mouse * พายุแมวมองเมาส์
    * Crucial DDR3 Memory Kit (your choice of color) * หน่วยความจำวิกฤติ DDR3 ชุด (ที่คุณเลือกสี)
    * Crucial memory hog * หน่วยความจำวิกฤติสุกร
    * ATI 4890 * ATI 4890
    * SNA 95 * SNA 95
    * Core i7 920 * Core i7 920
    * Swag from MSI * ห้อยจาก MSI
    * Intel DX58SO * อินเทล DX58SO
    * FINAL FANTASY XI Metal Key Ring GOBLIN * สุดท้ายแฟนตาซี XI โลหะคีย์วงแหวนผี
    * FINAL FANTASY XI Metal Key Ring MANDRAGORA * สุดท้ายแฟนตาซี XI โลหะคีย์วงแหวน MANDRAGORA
    * CSX Brief case * กรณี CSX โดยย่อ
    * Choiix Tri-Function travel pad * Choiix ไตรฟังก์ชันเดินทางเบาะ
    * CM Tumbler * ซม. ตุ๊กตาล้มลุก
    * Cyber Power T-shirt * Cyber ไฟฟ้าเสื้อยืด
    * Logitech G13 * Logitech G13
    * Logitech G19 * Logitech G19
    * Logitech G35 * Logitech G35

Logitech G35 Logitech G35
    9 "Best of" Prizes (will be determined by voting) 9 "ดียิ่ง" รางวัล (จะได้รับการพิจารณาโดยโหวต)
    Each "Best of" winner will win the following prize package: แต่ละ "ดีที่สุดของ" ชนะจะชนะรางวัลแพ็คเกจไปนี้:
    * HAF 922 * HAF 922
    * Hyper N620 * Hyper N620
    * Silent Pro M 600W * เงียบผู้เชี่ยวชาญเอ็ม 600W
    * Crucial DDR2 Memory Kit * หน่วยความจำ DDR2 วิกฤติชุด
    * Crucial memory hog * หน่วยความจำวิกฤติสุกร
    * ATI 4850 * ATI 4850
    * SNA 95 * SNA 95
    * Swag from MSI * ห้อยจาก MSI
    * Intel Extreme Series T-Shirt * อินเทล Extreme ชุดเสื้อยืด
    * Vana'diel Collection 2008 * Vana'diel การเก็บรวบรวม 2008
    * CSX Brief Case * กรณี CSX โดยย่อ
    * Choiix Tri-Function travel pad * Choiix ไตรฟังก์ชันเดินทางเบาะ
    * CM Tumbler * ซม. ตุ๊กตาล้มลุก
    * Cyber Power T-shirt * Cyber ไฟฟ้าเสื้อยืด
    * Logitech G15 * Logitech G15
    * Logitech G35 * Logitech G35

Special Prizes: รางวัลพิเศษ:
    * Special Prize 1: * พิเศษรางวัลที่ 1:
    o HyperX Fans plus the KHX12800 6GB memory kit (winner will be randomly picked by Kingston) โอ้ HyperX ประดาแฟนบวกที่ KHX12800 6GB หน่วยความจำชุด (ผู้ชนะจะถูกเลือกโดยการสุ่มคิงส์)
    * Special Prize 2: พิเศษ * รางวัลที่ 2:
    o GeForce 9500GT (winner will be randomly picked by Zotac) โอ้ GeForce 9500GT (ผู้ชนะจะถูกเลือกโดยการสุ่ม Zotac)
    * Special Prize 3: * พิเศษรางวัลที่ 3:
    o GeForce 8200-ITX (winner will be randomly picked by Zotac) โอ้ GeForce 8200-ITX (ผู้ชนะจะถูกเลือกโดยการสุ่ม Zotac)
    * Special Prize 4: * รางวัลพิเศษที่ 4:
    o CSX case (winner will be randomly picked by Cooler Master) โอ้ CSX กรณี (ผู้ชนะจะถูกเลือกโดยการสุ่มเย็นมาสเตอร์)

Credit Google แปลภาษา
    Last edited by รักกันดี~*; 22 Jul 2009 at 22:32:11.

OverclockZone Member samarato's Avatar

^
    ^
    ^
    ขอบคุณครับที่ช่วยแปล

OverclockZone Member

ไปแข่งกันดีกว่า มันต้องใช้ case กับอุปกรณ์ ส่วนมากจาก cooler master นะครับ

โมกันสุดๆๆ ผมเห็นบางคนโม จนทำรายการทีวีไปแล้ว

ใครมีอุปกรณ์ของ Cooler Master เยอะๆ บอกผมครับ
    ผมจะขอยืมอุปกรณ์เพื่อเอามาแข่งหรือเช่าก็ได้นะครับสักเดือนนึงครับ
    อุปกรณ์ที่ต้องการตอนนี้ครับ
    1. Zink CPU Cooler master V8
    2. Power Supply Cooler master (ได้ของแล้วครับ ขอบคุณ Chibito ครับ)
    3. พัดลม 8CM ของ Cooler master
    4. และอื่นๆของ cooler master
    5. ล้อรถบังคับน้ำมัน ขอแบบใหญ่ๆ สัก4ล้อนะครับ

6. กระบอก ไฮโดรลิก ขนาดเล็กๆ
    7. ใครไปเดินสะะพานเหล็กบ่อยๆ รบกวนฝากดูพวกของแต่งรถบังคับน้ำมันขนาดใหญ่ๆหน่อยครับ
    ตอนนี้ั คิดตัว case ไว้แล้วนะครับ จะทำเป็นรถยนต์ + V8 คือเครื่องยนต์ครับ อิิอิ
    ท่านใดสนใจจะมาร่วมด้วยกัน PM มาได้ครับ
    ของรางวัลท่านอยากได้ตัวไหนบอกเลยครับเรามาแบ่งกันครับ

ใครที่มีฝีมือ ด้านการทำ Fiber บอกผมนะครับ
    ปล.ถ้าของครบแล้ว คาดว่าน่าจะเสร็จทันเวลา ถ้าไม่ทันโคตดเสียใจ T_T
    ปล.ผมจะลงแข่งในนามชื่อว่า OCZ_THAILAND ดีหรือเปล่าครับ
    แล้วจะเขียนแบบมาให้ดูนะครับ ลองดูกันครับ เพื่อนๆ สามารถช่วยออกความเห็นกันได้นะครับ
    เพื่อคนไทย จะได้ไปสู่ Inter กันครับ
    Last edited by samarato; 23 Jul 2009 at 10:39:08.

OverclockZone Member 13ee1213ee12's Avatar
    Apple in California

Quote Originally Posted by samarato View Post
    ใครมีอุปกรณ์ของ Cooler Master เยอะๆ บอกผมครับ
    ผมจะขอยืมอุปกรณ์เพื่อเอามาแข่งหรือเช่าก็ได้นะครับสักเดือนนึงครับ
    อุปกรณ์ที่ต้องการตอนนี้ครับ
    1. Zink CPU Cooler master V8
    2. Power Supply Cooler master (ได้ของแล้วครับ ขอบคุณ Chibito ครับ)
    3. พัดลม 8CM ของ Cooler master
    4. และอื่นๆของ cooler master
    5. ล้อรถบังคับน้ำมัน ขอแบบใหญ่ๆ สัก4ล้อนะครับ

6. กระบอก ไฮโดรลิก ขนาดเล็กๆ
    7. ใครไปเดินสะะพานเหล็กบ่อยๆ รบกวนฝากดูพวกของแต่งรถบังคับน้ำมันขนาดใหญ่ๆหน่อยครับ
    ตอนนี้ั คิดตัว case ไว้แล้วนะครับ จะทำเป็นรถยนต์ + V8 คือเครื่องยนต์ครับ อิิอิ
    ท่านใดสนใจจะมาร่วมด้วยกัน PM มาได้ครับ
    ของรางวัลท่านอยากได้ตัวไหนบอกเลยครับเรามาแบ่งกันครับ

ใครที่มีฝีมือ ด้านการทำ Fiber บอกผมนะครับ
    ปล.ถ้าของครบแล้ว คาดว่าน่าจะเสร็จทันเวลา ถ้าไม่ทันโคตดเสียใจ T_T
    ปล.ผมจะลงแข่งในนามชื่อว่า OCZ_THAILAND ดีหรือเปล่าครับ
    แล้วจะเขียนแบบมาให้ดูนะครับ ลองดูกันครับ เพื่อนๆ สามารถช่วยออกความเห็นกันได้นะครับ
    เพื่อคนไทย จะได้ไปสู่ Inter กันครับ

แหล่มเลลย

เราจะลงแข่งในประเภท

For "Unique" category:

* The case you use could be built from any material you like (so if you would like to make a case out of a teapot, go for it!).
    * If you choose to use a prefabricated case, please use the following guide lines below:
    o No display of any manufactures logo.
    o Final product must not be recognizable compared to its original design.
    * You would need to use at least 5 Cooler Master components:
    o i.e. Power supplies, hard drive trays, fans, heat sink, and case accessories including side panels or any cooler master spare parts excluding screws or thermal paste.
    o At least 2 of the 5 CM components must be of different type (i.e. 4 fans, 1 heatsink).

ตอนนี้ผมยังต้องการเพื่อนๆมาร่วมทีมกันอยู่นะครับ
    ท่านใดสนใจ PM มาได้เลยครับ
    แนะนำตัว + ความสามารถ ความถนัด
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member golfferio's Avatar

ผมก็อยู่แถวออ้อมใหญ่เหมือนกัน ไปช่วยทำมั้ยครับท่าน ว่าแต่โรงกลึงท่านชื่ออะไรเหรอเพื่อผมอาจเคยใช้บริการ

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

ผมก็อยู่ไม่ใกลนะครับ แต่..........

OverclockZone Member meo95's Avatar

Quote Originally Posted by Merfo View Post
    ผมก็อยู่ไม่ใกลนะครับ แต่..........

Quote Originally Posted by Merfo View Post
    อะไรคือ ..... ครับ
    Quote Originally Posted by meo95 View Post
    ท่านมีสายเหลือๆมะครับเอามาขายหน่อย 24,8,6 อิอิ

OverclockZone Member kengza16's Avatar

fiber ผมเป็นครับ จะให้หล่อ อะไรหรอคับ

OverclockZone Member Metal's Avatar

Quote Originally Posted by kengza16 View Post
    fiber ผมเป็นครับ จะให้หล่อ อะไรหรอคับ
    มาแล้วอีก 1 ท่านครับ
    เอาๆ ช่วยกันๆ
    คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกอยู่แล้วครับ
    ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

OverclockZone Member AeGis's Avatar

เอาด้วยดีไหมเนี้ย อิอิ

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

หลายวันผ่านไป.............และในเวลาต่อมา

OverclockZone Member attawat51's Avatar
    Seacon Square , Paradise Park > Srinakarin Road

ดันให้ครับเห็นแล้วติดใจอยาก...............

OverclockZone Member AeGis's Avatar

คนไทยคนเดี่ยวที่บ้าทำเลยเหรอเนี้ย

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

^
    ^

OverclockZone Member AmaKatsu's Avatar

หนุมาน *0*

คนทำนี่ก็ช่างครีเอท

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks