overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member

Default 4890 เล่น RA 3 กระตุกเซ็งมากๆ ทำไงดีครับ

เสป็ค ครับ
    cpu ll 950 be
    แรม 8g ddr3
    asus4890 top
    m/b msi 790FX-GD70
    windows vitta 64 bit
    powver 1200wat asus
    เดิมๆครับไม่ได้คร็อกอะไรเลย
    ผมงงมากเลยครับไม่รู้เป็นที่อะไร จะเป็นที่วินโดวหรือปล่าวครับเพราะบางทีก็ค้างๆ
    รบกวนช่วยแนะนำนิดนึงนะครับว่าจะทำไงดีครับ
    แล้วถ้าต้องเปลี่ยนวินโดวจะใช้ตัวไหนตัวใหนดีครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member iamtheone's Avatar

ผม 4870 เล่นได้ปกตินะครับ ความผิดปกติล่าสุดที่เจอมาก็คือ เปลี่ยน Driver จาก 9.5 เป็น 9.6 แล้วเล่น Seal online กระตุกเป็นผีเข้าเลยครับ

อาจจะเป็นปัญหาเดียวกันกับผมก็ได้ครับผม ลองกลบมาใช้ Driver ตัวเก่าๆ ดูก่อนครับผม

OverclockZone Member jakusa's Avatar
    ขุนกระทิง จ.ชุมพร

เสปค เมพสาด

วินโดว์เอาให้ผมลงให้ดิ

ซื้อต่อ10000 ยกเครื่อง
    55++

OverclockZone Member jakusa's Avatar
    ขุนกระทิง จ.ชุมพร

โหลดไดรเวอร์มาลงใหม่ครับ หายชัว

ขอบคุณครับผมงั้นใช้จากแผ่นดีกว่าใช่ปะครับ
    ผมไม่ได้ใช้จากแผ่นเลยโหลดตัวใหม่มาลงเลย มันเลยเป็นเงอะๆงะๆ ขอบคุณครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

ASUS ทำพาวเวอร์ซับพาย 1200 วัตต์แล้วเหรอเนี่ย http://www.asus.com/ProductGroup2.as...sJrQ8sRrupRaqP เห็นมากสุดก็พันวัตต์

AMD ออก 950 BE ตั้งแต่ตอนไหนเห็นแต่ 955 BE

แรม 8GB DDR3 ใช้ของอะไรเหรอครับ บัสเท่าไร แล้วแถวละกี่กิ๊ก
    Last edited by tor_Za; 22 Jul 2009 at 15:41:20.

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member adjunk's Avatar
    บ.ดอนสวน อ.กันทระวิชัย จ.มหาสารคาม

เหอๆ

Banned

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ASUS ทำพาวเวอร์ซับพาย 1200 วัตต์แล้วเหรอเนี่ย

AMD ออก 950 BE ตั้งแต่ตอนไหนเห็นแต่ 955 BE

แรม 8GB DDR3 ใช้ของอะไรเหรอครับ บัสเท่าไร แล้วแถวละกี่กิ๊ก
    คดีนี้มีเงื่อนงำซะแล้ว สงสัยลูกน้องจะเจอตอแล้วล่ะ

OverclockZone Member boyzaa's Avatar

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ASUS ทำพาวเวอร์ซับพาย 1200 วัตต์แล้วเหรอเนี่ย http://www.asus.com/ProductGroup2.as...sJrQ8sRrupRaqP เห็นมากสุดก็พันวัตต์

เหอๆ

กำ มีแต่พวกจ้องจะจับผิดเนอะ ผมก็ไม่ใช่เด็กๆแล้ว
    ผมจะมาอวดอ้างหาพระแสงของ้าวอะไน เพาเวอก็ไปถ่างตาดูที่เจไดนะครับส่วน
    cpu อะผมพิมผิดจริง ผมละงง จริงๆ พ่อคนร่ำรวย
    ของแค่นี้อาจะมีคุณคนเดียวในโลก ที่ซื้อได้5555+

Super Moderator tor_Za's Avatar

ก็แค่สงสัยเฉยๆครับ

ไม่ได้มาจ้องอะไร เพราะว่าวิต้า64 มันมีปัญหาเกี่ยวกับคนฟิกแรม ถ้าจูนไม่ดีแค่เดิมๆยังไม่ค่อยจะเสถียรเลย

หวังดีหาว่าจับผิดอีก

DDR3 4 แถว AM3 บน วิสต้า 64 บิต จูนยากยิ่งกว่ายาก แค่สองแถวก็ยากพอแล้ว
    Last edited by tor_Za; 22 Jul 2009 at 16:36:20.

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member command234's Avatar

5555+ โดน+++ ทั้งคนตอบทั้งคนถาม เอานาๆใจร่มๆ
    เกมส์ลองอัพแพช กับDriver การ์ดจอดูคับ บัคเยอะจิงๆเกมส์นี้ถ้าเวอชั่นเก่าๆอ่ะนะ
    แล้วไอ้ windows vitta 64 bit ไม่แน่ใจนะคับว่าจะเล่นเกมส์ได้ดีรึป่าว

วันๆไม่คิดจะทำอะไรกันนะพวกคุณเนี่ยเลยเป็นได้แต่เด็กๆทำตัวไม่น่ารัก
    สุดท้ายก็กลายเป็นปัญหาสังผม ผมจะ30แล้วเงินแค่นี้มีปัญญาหาไม่ใช่เด็กๆที่วันเอาแต่ขอตังพ่อแม่
    ผมสงสัยผมก็มาถามๆด้วยความไม่รู้แปลกใจนะที่มีคนแบบนี้เยอะจังสมัยนี้ ก็คงมีหลายคนที่รู้จักผม
    และรู้ว่าผมคงจะพอมีกำลังซื้ออยู่บ้าง

TorZa ขออภัยครับ ผมแก่แล้ว 555
    ram geil 1333 ซิ้งสูงๆครับผม

ลืมบอกครับ มันเป็นสองกล่องๆละ2ตัวครับ

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่มาตอบและขออภัยทุกท่านด้วย
    ผมพิมไม่ถูกต้องเองตอนแรกตั้งใจว่าจะไม่ลงรายละเอียดเสป็กครับแต่กลัวจะแก้ไม่ถูกจุดครับ
    เพราะผมก็ไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไรครับ ขอบคุณและขออภัยครับ

ThemodX's Avatar

แอบยิ้ม...^^

OverclockZone Member pab6533's Avatar

แง๋ว

OverclockZone Member merlix's Avatar

ตอนผมใช้ hd4670 ก้กระตุกคับ ตอนเลื่อนหน้าจอ

OverclockZone Member iamtheone's Avatar

แต่ถ้า xp 64bit เนี่ยยืนยัน ครับว่าเล่นเกมได้ เพราะว่าทดสอบมาแล้ว แต่ vista เนี่ยไม่แน่ใจนะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks