Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปลั๊กที่มี5ช่องเสียบจะให้ไฟพอไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปลั๊กที่มี5ช่องเสียบจะให้ไฟพอไหมครับ

คือผมมีปั๊ก5ช่องเสียบ ยาว3เมตร แต่ไม่แน่ใจว่าจะให้ไฟพอไหมครับ
    ไฟที่ใช้มี คอม1เครื่องกินไฟ350-400watts TV ลำโพง7.1 โมเดม
    ถ้าเปิดพร้อมกันจะพอไหมครับ

พอคับ

ถ้าเกิดไม่พอฟิวส์ก็ขาดเอง O_o

Comment

Originally posted by mintjee2 View Post
      คือผมมีปั๊ก5ช่องเสียบ ยาว3เมตร แต่ไม่แน่ใจว่าจะให้ไฟพอไหมครับ
      ไฟที่ใช้มี คอม1เครื่องกินไฟ350-400watts TV ลำโพง7.1 โมเดม
      ถ้าเปิดพร้อมกันจะพอไหมครับ
      ไอ้ที่ถามมันไม่เกี่ยวกับไฟพอไม่พอครับ ไฟบ้านจ่ายเต็มครับ 555
      * แต่จะกระชาก / ดับ / วูบ เป็นอีกประเด็นหนึ่ง ครับ ต้องโทษการไฟฟ้าแล้วละ *

Comment

ของผม 6 ช่อง เต็มทุกช่องยังไม่มีปัญหาเลย..เอิกๆๆ

Comment

ระวังนะครับของผมเคยเสียบอุปกรณ์หลายๆตัวในปลั๊กแบบ 4-6 รูเนี่ยและ
          วันดีคืนดีมันจะมีควันลอยขึ้นมาจากรูและจะมีไฟลุกตามมา เป็นมา 2 ครั้งและ
          โชคยังดีที่มันเกิดตอนผมอยู่พอดี

Comment

หาปลั้กดีๆหน่อยแล้วกันครับ มีปัญหามาฟิวจะได้ช่วยคุณตัดไฟได้....

Comment

แบบนี้ลองวิ่งไปนอกบ้านแล้วดูติ๊กเกอร์ที่ข้างๆบ้านครับว่าenermaxป่าวถ้าไม่มีอาจจ่ายไม่เต็มครับ อิอิ^^

Comment

ถ้าเป็นแบบหลายรูแล้วราคาร้อยกว่าบาทตามห้างทั่วไป (โลตัส คาร์ฟูร)

ระวังนะครับ อัตตรากินกำลังเกือบ 1,000 W พวกนี้สายพอไหว (ประมาณ 0.5 mm)

แต่ขั้วเสียบเป็นโลหะ (สังกะสี) บางๆ แรงหนีบมันน้อย จุดสัมผัสอาจเกิดการอาร์คได้นะครับ (แสง+สี+เสียง+ควัน)

คอมพ์ก็หลายบาทอยู่นะครับ ลองใช้พวกราคาสูงหน่อย (3 - 400 บาท) คงไม่เปลืองนักนะครับ

Comment

แยกไป 2 รางดีกว่าครับ อัดกันอยู่สายเดียวกลัวไฟเกิน เวลาไฟผ่านเยอะๆ ความร้อนจะสูงขึ้นครับ

Comment

Working...
                  X