Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมด้วยครับ ขอสอบถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมด้วยครับ ขอสอบถามหน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ การ์ด onboard ของ mainboard gigabyte ex58 ud5 อยู่ครับ
    ขอถามว่าผมจำเป็นต้องซื้อการ์ดเสียงหรือเปล่าครับ
    แล้วช่วยแนะนำลำโพงหรือหูฟังดีดีที่ราคาไม่เกิน 5000 ให้ด้วยนะครับ
    ใช้ในการเล่นเกมกับฟังเพลงอะครับ
    ขอถามอีกอย่างหนึ่งครับ ถ้าหูฟังคอมเป็นขนาด 3.5 สามารถนำไปเสียบกับโทรศัพท์ได้ไหมครับ
    แล้วเสียงจะดีหรือเปล่าครับ

Originally posted by lastdark View Post
    ขอถามอีกอย่างหนึ่งครับ ถ้าหูฟังคอมเป็นขนาด 3.5 สามารถนำไปเสียบกับโทรศัพท์ได้ไหมครับ
    แล้วเสียงจะดีหรือเปล่าครับ
    ขอตอบอันนี้และกันน๊ะครับ

เสียบได้ในบางรุ่นน๊ะครับ รุ่นที่รูมันเป็น 3.5 มาแล้วมีไม่เยอะเท่าไหร่
    ส่วนใหญ่ จะเป็นแบบที่เล็กกว่า ไม่ก็ คนละแบบเลย

ถ้าจะใส่ก็ต้องหาหัวแปลงมาต่อเอา อันนี้ใช้ได้ เพราะผมก็ใช้อยู่

แต่มีข้อแม้ว่า หูฟังของท่านจะต้องมีวัต ที่ไม่สูง เพราะ โทรศัพมันไม่สามารถจะขับอะไรเยอะๆออกมาได้ มันเป็นขีดจำกัดของโทรศัพ นอกเสียจากจะมี แอมป์ พกพา หุหุ

เสียงที่ออกมาอันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่แน่ๆ โทรศัพรองรับไฟล์ MP3 ซ๊ะส่วนใหญ่ ซึ่งมันก็ไม่ได้ดีอยู่แล้ว อ่ะน๊า

อิอิ

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยน๊ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X