Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative GigaWorks G500 กับปัญหาเดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative GigaWorks G500 กับปัญหาเดิมๆ

ลำโพง G500 ใช้มาเป็นปีเป็นชาติ ประกันหมดไปตั้งแต่โอเว่นยังอยู่ลิเวอร์พูล เปิดทั้งวันห้องร้อนๆ ไม่เคยมีปัญหาดับอย่างที่เขาฮิตกัน
    แต่พอย้ายบ้านปัญหาดันเกิดซะงั้น อยู่ดีๆก็ดับ ไม่ใช่เพราะความร้อนแน่ๆ แค่เปิดเครื่องก็ดับแล้ว อ่านๆดูก็แปลกดี มีคนเป็นเหมือนกันอีก ย้ายบ้านก็ผิด ซวยจริงวุ้ย

เคยเจอบางท่านว่าเปลี่ยนหม้อแปลงแล้วหาย บางท่านเปลี่ยนสายไฟข้างในแล้วหาย ส่วนทางฝ่าย Creative Support เขาบอกให้เปลี่ยนฟิวส์ เออ เอาไงดีวะเนี่ย
    ใครเคยแก้ปัญหานี้ให้หายไปจากโลก รบกวนขอวิธีปฏิบัติด้วยครับ

ไม่เคยใช้ครับ แต่คิดว่า มีอย่างนี้ด้วยเหรอเนี่ย

Comment

ลองติดต่อท่าน Timespinner ดูสิครับ

Comment

สัญญาณรบกวนทางไฟฟ้า มากน้อยไม่เท่ากัน แล้วแต่ความแออัดของพื้นที่ันั้นๆ

จอคอมพ์ผมไกล้จะพัง เพราะใอข้างบ้านมันชอบไช้เครื่องเชื่อมเหล็กไฟฟ้า

นี่ก็คล้ายๆ กันมั้ง ? ลองหา ups แก่ๆ มาลองต่อดู

Comment

Originally posted by iamtheone View Post
          ไม่เคยใช้ครับ แต่คิดว่า มีอย่างนี้ด้วยเหรอเนี่ย
          มีครับ ทั้งไทยทั้งนอก

Originally posted by b_ambee View Post
          ลองติดต่อท่าน Timespinner ดูสิครับ
          ขอบคุณมากครับ

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          สัญญาณรบกวนทางไฟฟ้า มากน้อยไม่เท่ากัน แล้วแต่ความแออัดของพื้นที่ันั้นๆ

จอคอมพ์ผมไกล้จะพัง เพราะใอข้างบ้านมันชอบไช้เครื่องเชื่อมเหล็กไฟฟ้า

นี่ก็คล้ายๆ กันมั้ง ? ลองหา ups แก่ๆ มาลองต่อดู
          ใช่ครับ น่าจะเป็นแบบนั้นล่ะ ปัญหาความเสถียรของระบบไฟฟ้า

UPS เนี่ยว่าจะลองอยู่ครับ ใครว่าใช้ UPS กับเครื่องเสียงมันจะไม่ดีก็ไม่สนละ

Comment

ผมก็เป็นครับ ใช้มา 3 ปีกว่าๆ ละ เปิดมาไม่ทันไรวูบซะละ
            เสียงหายไปซะเฉยๆ เอามือไปแตะๆ ดูข้างหลัง โอ้วว.. ยังงี้เอาไปรีดผ้าแทนเตารีดได้สบาย
            เลยต้องปิดไปซักพักแล้วเปิดใหม่ ก็ใช้ได้เหมือนเดิม แต่เดี๋ยวก็กลับมาเป็นอีก เซ็งเหมือนกัน
            ลองติดต่อท่าน Timespinner ก็บอกให้ยกไปหาจะซ่อมให้ ท่านก็อยู่ซะตลิ่งชันนู่น ไกลค่อดๆ
            ก็เลยทนๆ ใช้ไปแบบคนหูดับวูบไปวูบมาแบบนี้ไปก่อน ไว้สิ้นเดือนอาจจะได้แบกไปจริงๆ ก็ได้..

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
              มีครับ ทั้งไทยทั้งนอก

ขอบคุณมากครับ

ใช่ครับ น่าจะเป็นแบบนั้นล่ะ ปัญหาความเสถียรของระบบไฟฟ้า

UPS เนี่ยว่าจะลองอยู่ครับ ใครว่าใช้ UPS กับเครื่องเสียงมันจะไม่ดีก็ไม่สนละ
              ต้องระวังครับ ดูให้เพียงพอเวลาเกิด peak load ของลำโพงด้วย

Comment

ขายทิ้งเปลี่ยนรุ่นหรือจะเอาไงดี

Comment

Working...
                X