Announcement

Collapse
No announcement yet.

การมาของ Pentium E6300 Made in มาเล นั้นแสนอันตราย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การมาของ Pentium E6300 Made in มาเล นั้นแสนอันตราย

เมื่อวานไปพันทิพย์ไปเดินดู CPU ร้านต่าง ๆ

ไปเจอ E6300 2.8Ghz SSE4.1 VT Bus1066 R0 ครบสูตรเลยครับ สเป็คพอ ๆ กะ E7400

ราคา 2900 บาท ร้านใหญ่ๆนั้นยังไม่มีขาย ต้องดูร้านเล็กๆครับ

ซื้อมาใส่ เช็ดดู Bios VT Support

เปิดเข้าวินโดวน์ (ลงวินโดวน์ อยู่แล้ว เพียงแค่ลองเปลี่ยน CPU)

เช็ค CPU-Z มีว่า SSE4.1 รึเปล่า

ลอง Overclock 10% เข้าวินโดวน์ครั้งที่ 2 ผ่าน แต่รีสตาร์ทแล้วบูตไม่กลับ

และตั้งแต่นั้น ก็บูตไม่ติดครับ

ลองแก้ เคลียร์ Cmos ถอดถ่าน Bios ก็แก้ แก้ไม่ได้ครับ

เอา CPU ตัวเก่าใส่ ก็บูตไม่ติดครับ

ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ คนที่เคยลอง Pentuim E6300 แล้วเป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ
    Last edited by Bestkiller133; 24 Jul 2009, 09:45:57.

ไหงเป็นงั้น??

Comment

เมนบอร์ด รุ่น

Comment

ตอนนี้ส่ง M/B เครม

อย่างทราบว่า CPU รุ่นนี้

มันทำขึ้นมาสำหรับคนไม่ Overclock ใช่รึเปล่านะครับ

ซื้อมาแล้วจะได้ใช้ถูก

Comment

ผมเห็นฝรั่งลากกันสนุกสนาน เขาบอกลากมันส์กว่า E5xxx

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            เมนบอร์ด รุ่น

M/B P5Q-Pro ครับ

อัพเดตไบออสใหม่ละครับ support Pentuim E6300 ครับ

Comment

ถ้าทำมาแล้วไม่ให้ oc ละก็ขายไม่ออก 555+

Comment

Originally posted by vibe View Post
                ถ้าทำมาแล้วไม่ให้ oc ละก็ขายไม่ออก 555+

ก็คิดว่างั้นครับ

รอเครม M/B 7 วัน

แต่ถ้าได้กลับมา ก็ไม่มั่นใจ ที่จะ Overclock E6300 เลยครับ

CPU ตัวเก่า E7400 Overclock กะ M/B ตัวนี้ ได้ 4.2 GHz. เลยนะครับไม่มีปัญหา

Comment

อิอิ อยากเห็นฉลากข้างกล่องจังครับ

Comment

ไหงเป็นงั้นอ่ะ ว่าจะสอยอยู่เชียว = =

Comment

ลองไปสำรวจมา เค้าพาไปจะ 6G กันแล้วครับ อิอิ

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=581073

Comment

สเปค+ราคา มันเกิดมาเพื่อ OC เลยนะ
                        เอ้า..รอดูผลงานการลากอยู่คับว่าจายาวปายย...แค่ไหนกัน อิ.อิ..

Comment

ของแรงราคาถูก

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                            ลองไปสำรวจมา เค้าพาไปจะ 6G กันแล้วครับ อิอิ

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=581073

แรงจริงๆ

Comment

คำตงคำเตือนอะไรอีกเนี่ย

เห็นมันก็ขู่ไว้ทุกกล่อง ว่าการลาก(โอเวอร์คล๊อก) ทำให้ทั้งซีพียูและเมนบอร์ดเสียหายได้ คงน่าจะอันเดียวกันมั๊ง คงไม่ใช่รุ่นพิเศษอะไรหรอก

ก็แค่ คำเตือน สำหรับขู่พวกใจปลาซิว ไม่กล้าลาก มากกว่าครับ

พวกขาลาก ยิ่งห้าม เหมือนยิ่งยุครับ หุๆ

Comment

Working...
                              X