overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 69
    OverclockZone Member yamisong's Avatar

Default AMD เล่น DotA เกมส์ Online กระตุกหมดเลยอะครับ

ผมใช้ Acer 4535Gอะครับ

มันมีสเปค AMD turionx2 64 2.2ghz อะครับ Ram2 Gb VGA hd4570
    Vista sp2 Ultiimate

ผมลง driver หมดแล้วอะครับกาดจอ และอื่นๆ รวมทั้ง Duo core Optimize ด้วยอะครับ

ลงไปแล้วไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้นเลยอะครับ กดเข้าโปรแกรมมันก็ไม่ได้

พอเวลาเล่นDotA นะครับ มันจะกระตุกเป็นช่วงๆ เลือกตัวละครก็กระตุกที

อัพสกิลแล้วใช้สกิล ครั้งแรกจะกระตุกครับ ครั้งต่อไปไม่กระตุก แล้วก็อัพสกิลต่อไป ใช้ครั้งแรกก็กระตุกแบบเซงมากๆครับ ใครพอมีวิธีแก้บ้างมั้ยครับ จนปัญญาจริงๆครับ

ลง window มาหมดแล้ว xp vista seven ไม่หาย เลยอะครับอาการนี้เกิดจากอะไรได้บ้างครับแล้วใครใช้ AMD แล้วมีปัญหาแบบผมบ้างหรือเปล่าครับ

เกมส์ออนไลน์อื่นๆก็ เป็นครับกระตุกแบบไม่ใช่แลคนะครับ อย่าง Dota เล่นแบบ Offline คนเดียวยังเป็นเลยครับ เนต 3mb ด้วย

แต่เล่นเกมส์ Offline ใหม่ๆกับไม่กระตุกแต่อย่างใดครับ มีบ้างที่ Framerate ตกแต่ไม่กระตุกเลยอะครับ ช่วยทีครับ

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

ไม่ค่อยได้เล่นเกมออนไลน์แฮะ..

OverclockZone Member

amd ซวยไปเลยเล่น dota ไม่ได้
    66+

เป็นที่เกมส์,ไดร์เวอร์มากกว่า

OverclockZone Member sunchiro7's Avatar

AMD เล่น Dota ทุกวัน(เล่นอยู่เกมส์เดียว)ไมพบปัญหาอย่างที่ท่านเจอ..

มันเป็นที่เน็ตหรือเปล่าครับ ของผมเน็ต TOT กระตุกมากมาย

OverclockZone Member area95's Avatar

เลือกตัวละครก็กระตุกที เป็นทุกคนหล่ะครับไม่จำกัด CPU บอรด์ การด์จอ

มันเป็น delay ของเกมส์

Super Moderator

ปรับให้มันวิ่ง 100% ตลอดครับ

OverclockZone Member jeabza1's Avatar
    RMUTL,ลำพูน-เชียงใหม่

น่าจะเป็นที่ C n Q อะครับ

ไปปรับที่ power option ไห้เป็น high performance

555 ขำ AMD อีกละ ซวยไป ให้ท่านเปลี่ยนไปเล่น Intel แล้วจะหายเป็นปลิดทิ้ง เอหรือเอาโน็ตบุคท่านมาขายต่อผม มันก็จะหายเป็นปลิดทิ้งเช่นกัน

OverclockZone Member oveparadon's Avatar

มันไม่เกี่ยวกับ amd หรอก ครับ เป็นที่ User มากกว่า

amd ใส่การ์ดจอห่วยๆ (ไม่ได้หมายถึงสมัยโบราณมาใช่นะ) ยังเล่นได้เลย คงต้องดูที่ปัจจัียอื่นๆ หละครับ

OverclockZone Member boyro's Avatar

พูดให้ลูกชายฟังเรื่องนี้ ลูกชายบอกแป้ว มันหมายความว่ายังงัยไม่รู้
    ลูกชายเล่นDOTAอย่างเดียว สเปค X2 5200+@3.1G บน NF6P แรม 2G การ์ดจอออนบรอด

เล่นทุกอาทิตย์ไม่เห็นเป็นไร AMD ซวยซะงั้น เฮ้อ

OverclockZone Member Error_Pc's Avatar

ลงตัวนี้ยังครับท่าน ลองลงดู AMD_Processor_Driver_1320053

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

อาการเหมือนเกมมันยังไม่ buffer effect มาใส่ไว้ในแรมก่อน ... ต้องเรียกมาก่อนถึงจะใช้ต่อไปได้แบบลื่นๆ สินะ ...

=_= ลองลง windows xp เล่นดู เป็นเหมือนกันป่าวครับท่าน ?

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

Vista ทำพิษ รึป่วา งานนี้ไม่เกี่ยวกับ AMD แน่นอนถ้ากระตุกตอนเลือกตัวละครเป็นทุกคนคับ
    หรือเป็นที่เน็ต ท่านลองเปลี่ยน OS ดูคับ หลายๆท่านเล่นอยู่ไม่เหงเปงไร รวมทั้งผมด้วย

tanapon000's Avatar

ร้านเกม เกือบ ทั่วราชาอาณาจักร เค้าก็ใช้ AMD กันหมดนะครับถ้ามีปัญหา คงมีแต่คนบ่นนั้นแหละ เพราะเกมนี้มันเป็นเกมยอดฮิตของร้านเกมเลย
    อาการเหมือนเกมมันยังไม่ buffer effect มาใส่ไว้ในแรมก่อน ... ต้องเรียกมาก่อนถึงจะใช้ต่อไปได้แบบลื่นๆ สินะ ...
    ประมาณนี้เลยละ ระบบไม่ยอมเรียก effect มาใส่ในแรม เวลาใช้ครั้งแรกเลยกระตุก ส่วนตอนเลือกตัวละครนั้นคอมแรงแค่ไหนมันก็กระตุกครับ ส่วนทางแก้ก็ไม่รู้หรอก

OverclockZone Member l3adl3oy's Avatar

อะไรๆก็ AMD ไม่โปรโมทก็เป็นแบบนี้ทุกยี่ห้อไม่ว่าจะมือถือหรืออะไรโทษยี่ห้อไปซะหมด -*-

ผมก้อใช้ตัวเดียวกะท่านแหละ 4535 ไม่มีปัญหา

แต่ถ้าใช้ VISTA เป็นแน่นอนรับรอง เน่ามาก ยิ่ง Ultimate แล้ว -*- ห่วยแตก XP Is The Best

OverclockZone Member yamisong's Avatar

Quote Originally Posted by tanapon000 View Post
    ร้านเกม เกือบ ทั่วราชาอาณาจักร เค้าก็ใช้ AMD กันหมดนะครับถ้ามีปัญหา คงมีแต่คนบ่นนั้นแหละ เพราะเกมนี้มันเป็นเกมยอดฮิตของร้านเกมเลย

ประมาณนี้เลยละ ระบบไม่ยอมเรียก effect มาใส่ในแรม เวลาใช้ครั้งแรกเลยกระตุก ส่วนตอนเลือกตัวละครนั้นคอมแรงแค่ไหนมันก็กระตุกครับ ส่วนทางแก้ก็ไม่รู้หรอก

เนี่ยและครับอาการลักษณะนี้เลยและครับ

คือเลือกตัวละครมันไม่เท่าไหร่อะครับ คือพอเข้าใจเครื่องอื่นเป็น แต่ สกิลนี้สิครับ

เจอตัวใหม่ที มันกดสกิลที่เพิ่งเจอทีชะงักที แล้วถ้าเล่นกันหลายคนนี้ไม่ต้องพูดถึงเลยครับโดน กระตุกทุกครั้งที่กดสกิลครั้งแรกอะครับ

คือผมก็ไม่ได้ ว่า AMD ครับแต่ อันนี้ ผมเพิ่งเคยซื้อ amd มาจริงๆแล้ว ไม่ทราบว่าปัญหามันเกิดจากอะไร เพราะเทียบกับคอมอื่นๆที่ บ้านมัน Intel รุ่นเก่าๆหมดแต่ไม่มีปัญหาอะครับผมก็เลยสงสัยเป็น ที่ CPU หรือเปล่าเพราะเกิดจากการ ที่มันโหลดแล้วชะงัก หรือจะเป็น ที่ Buffer แรมอย่างที่ท่านๆอื่นๆบอกมาอาการเหมือนไม่ยอมโหลด Effect มาลงแรม

แต่ผมไม่รู้วิธีแก้เลยครับ เข้าเว็บ Dota ก็บอก เป็นเพราะ AMD Duo core ลองโหลด

Duo Core Optimizeมาลงดู ก็กระตุกน้อยลงกว่าเดิมแต่ก็ยังกระตุกทุกครั้งที่เริ่มเกมอะครับ

ปล.จะเอาไป แข่งกับเพื่อนอะครับ มันซื้อ Intel มาถูกกว่าผม แล้วมาอวดใหญ่เลยว่า AMD กากผมนี่เซงปี๊ดเลย ไม่รู้เป็นเเพราะอะไรแน่ ลงทุนลงวินโดว หมดทุกอันแล้วลองทีละอันเลยครับ Seven
    Xp แล้วมาจบที่ Vista T-T คือช่วยแนะนำกันหน่อยครับว่ามีอุปกรณ์ใดเป็นปัญหาหรือเปล่าอะครับ

OverclockZone Member boyro's Avatar

ไดร์เวอร์การ์ดจอหรือป่าว ใช้รุ่นไหน ไม่ใช่ลงวินโดว์เจอการ์ดจอก็ใส่เลย

Quote Originally Posted by l3adl3oy View Post
    อะไรๆก็ AMD ไม่โปรโมทก็เป็นแบบนี้ทุกยี่ห้อไม่ว่าจะมือถือหรืออะไรโทษยี่ห้อไปซะหมด -*-

ผมก้อใช้ตัวเดียวกะท่านแหละ 4535 ไม่มีปัญหา

แต่ถ้าใช้ VISTA เป็นแน่นอนรับรอง เน่ามาก ยิ่ง Ultimate แล้ว -*- ห่วยแตก XP Is The Best

เอ่อโทดครับ ของ ท่าน specเป็นอย่างไรบ้างและ

ลงDriver cpu กับ VGA อันไหนอะครับ แนะนำทีครับ

หรือว่า กรณีนี้ผมจะได้เครื่องรุ่นที่ไม่ดีอะครับแล้วอาการนี้ ซื้อแรมเพิ่มเป็น 4gb คิดว่าจะช่วยได้หรือเปล่าอะครับ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks