overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 84
    OverclockZone Member 645ci's Avatar

Default รบกวนท่านๆให้กลับมาเล่น Call of Duty World at War Co-op ด้วยครับ เพราะ....

เพราะเมื่อเราอัพเดท แพช เป็น 1.4 แล้ว เราจะได้ CoD Map pack 1 ที่ออกให้ xbox360 - ps3 ด้วย แต่ละแมพ เจ๋งๆทั้งนั้น โดยเฉพาะแมพ ซอมบี้ที่ผมโปรดปราน ในที่สุดก็ได้เล่น Verrückt (Zombie Asylum) และ มีของใหม่เยอะดีครับ

และถ้าเรา โหลดแพช 1.5 มา (ผมยังไม่ได้ลอง กำลังโหลดแพชอยู่) เราจะได้ CoD Map Pack 2 ของ xbox-ps3 ติดมาด้วย และแมพ ซอมบี้ที่ผมโปรดปราน Shi No Numa (Zombie Swamp)
    รบกวนให้กลับมาเล่น แมพ ซอมบี้ด้วยกันอีกครับ เพราะ แมพ Verrückt (Zombie Asylum) นั้น โหดมาก ซอมบี้เยอะ แต่เหมือนเราจะโดนตบได้มากขึ้นนะ ผมโดนไปตั้ง 4-5 ที ยังไม่เห็นนอนเลย ไม่แน่ใจ
    รบกวนด้วยครับ
    หาคนเล่น
    link patch 1.2 ครับ http://www.gamespot.com/pc/action/ca...g=topten;all;9
    link เวปโหลด แพช 1.4 ครับ http://dataserve1.gamerslifeline.com..._Installer.zip
    ต้อง ลงแพช 1.2 ก่อนนะครับ แล้วค่อยลง1.4 แล้วก็ตามด้วย 1.5
    link แพช 1.5 ครับ http://ll.lo.download.gamespot.com/d...PatchSetup.exe
    หา ยาแก้ไอลงด้วยนะครับ ผมหาจากเวป gamecopyworld
    แพช 1.6 ออกแล้วนะครับ ผมลองแล้ว เล่นไม่ไม่มีปัญหาเลยครับ

Last edited by 645ci; 4 Oct 2009 at 22:09:07.

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

เอาแพท มาลง สิ เวบไทย นะ

OverclockZone Member 645ci's Avatar

Quote Originally Posted by nukzahaha View Post
    เอาแพท มาลง สิ เวบไทย นะ
    ขอโทษนะครับ ผมหาได้แค่ เวปนอก

แพช 1.5 เหมือนจะลงไม่ได้แหะ เหมือนมันป้องกันไว้ แล้วเมื่อไหร่ ไอ้นิวอีร่า มันจะนำเข้ามาซะทีวะเนีย เกมมันออกมาครึ้งปีละ ยังไม่เห็นแผ่นแท้เลย (หรือผมไม่สังเกต?)
    Last edited by 645ci; 23 Jul 2009 at 17:47:13.

OverclockZone Member arito's Avatar

อยากลองเหมือนกัน แต่ไม่มีเพื่อนเล่น +เล่นไม่เป็น
    ไม่รู้ว่าตัวโหลดบิทมา มันเล่นได้เปล่า รบกวนขอ patch แล้วก็วิธีเข้าด้วยก็ดี

OverclockZone Member KingJo's Avatar

Quote Originally Posted by 645ci View Post
    แพช 1.5 เหมือนจะลงไม่ได้แหะ เหมือนมันป้องกันไว้ แล้วเมื่อไหร่ ไอ้นิวอีร่า มันจะนำเข้ามาซะทีวะเนีย เกมมันออกมาครึ้งปีละ ยังไม่เห็นแผ่นแท้เลย (หรือผมไม่สังเกต?)
    ผมเห็นมีขายที่Zestนะครับแต่แพงอะพันกว่า

Quote Originally Posted by arito View Post
    อยากลองเหมือนกัน แต่ไม่มีเพื่อนเล่น +เล่นไม่เป็น
    ไม่รู้ว่าตัวโหลดบิทมา มันเล่นได้เปล่า รบกวนขอ patch แล้วก็วิธีเข้าด้วยก็ดี
    ผมก้ บิทมาเหมือนกันครับ
    แพช ผมใส่ลิ้งแพช 1.4 กับ 1.5 ไปแล้วนะครับ จะต้องลงแพช 1.2 ก่อน แล้วค่อยลง 1.4 ครับ
    แต่ผมลง ไล่ไปเลย 1.2-1.4-1.5 แล้วเอาแครกเดิมลงทับ เข้าได้เฉย -*-
    วิธีเข้าก็ ถ้าท่านอยากเล่นแมพนี้คนเดียวก็ต้อง น็อค เนื้อเรื่องก่อน
    ถ้าจะเช็คว่าท่างมี แมพหรือยัง สร้างห้อง co-op ดูครับ เข้าไปที่ co-op / host lan / Game setup / กด game mode / เลือกสร้างห้องแบบ โหมด nazi zombie อะครับ ดูว่ามีแมพ Zombie Verrückt ขึ้นมาหรือยัง
    Last edited by 645ci; 25 Jul 2009 at 12:13:53.

... T T

OverclockZone Member

map pack 3 ออกเดือนหน้าครับ http://www.callofduty.com/supplies/wawmappack3/

ซอมบี้มันโกงครับ ขนาดผมใช้ trainer อมตะ ผีรุม 3-4 ตัว ตายเหมือนเดิม

เล่นขำๆน่ะครับ ซอมบี้ มันก็ใช้ตึกๆเดิมในเกมส์มาดัดแปลงนิดหน่อย

ส่วน map pack 2 น่าจะลงได้นะครับ กำลังโหลดอยู่ แล้วได้ยังไงจะมาบอกครับ
    Last edited by tiyut; 24 Jul 2009 at 20:55:08.

Quote Originally Posted by tiyut View Post
    map pack 3 ออกเดือนหน้าครับ http://www.callofduty.com/supplies/wawmappack3/

ซอมบี้มันโกงครับ ขนาดผมใช้ trainer อมตะ ผีรุม 3-4 ตัว ตายเหมือนเดิม

เล่นขำๆน่ะครับ ซอมบี้ มันก็ใช้ตึกๆเดิมในเกมส์มาดัดแปลงนิดหน่อย

ส่วน map pack 2 น่าจะลงได้นะครับ กำลังโหลดอยู่ แล้วได้ยังไงจะมาบอกครับ
    ครับผม ถ้าลงได้มาบอกด้วยนะครับว่าทำยังไง เอาแพชจากเวปอะไร

ข่าวใหม่ครับ ผมลงแพช 1.5 ได้แล้วครับ แต่ต้องใช่ตัวนี้เท่านั้นตัวอื่นอาจลงไม่ได้

OverclockZone Member [aom]club's Avatar

ผมก็ยังเล่นอยู่นะ เพราะผมชอบภาคนี้

OverclockZone Member Kills.. Max-Wall's Avatar
    somewhere u never know

เล่นผ่าน hamachi เด๋วเหนห้องบ้างไม่เหนบ้าง ลำบากจัง เซิฟไทยก็ไม่มี

เล่นผ่าน Garena ไหมละครับ

shi no numa ยากมากครับ
    ไม่ได้มีแค่ ซอมบี้เยอะขึ้น
    แต่ มันจะสุ่มมีหมามาด้วย wave ไหนที่สุ่มได้หมา มันจะมีหมอกครับ หนาเอาการ ถ้าอยู่นอกอาคาร งานเข้าแน่ครับ เพราะหมอกหนาอยู่ไม่เห็นว่ามันวิ้งมา รู้ตัวอีกทีก็อยู่หลังเราแล้ว
    ถ้าเราอยู่ในบ้าน มันจะเกิดกลางบ้านเลยครับ ช่วยระดมยิงตรงที่มันเกิดได้ แต่ยากจิงๆครับ
    ดูมันกระโจนใส่ทีนึงสิครับ -*-
    Last edited by 645ci; 26 Jul 2009 at 12:08:28.

OverclockZone Member

มาเล่นใน Garena ป่าวครับเเต่มันต้องลง Lanfix v.1.5 นะครับ โหลดเสร็จเเล้วเเต่ไฟล์ ไปไว้ในโฟลเดอร์
    ที่เราลงเกม เช่น C:\Program file\Activision\Call of duty Waw
    วิธีตังค่าในการีน่า นะ
    1.เข้าไปที่ ตั้งค่า
    2.เลือก Call of Duty 5
    3.ตรงExecutable Setting กดค้นหาเเล้วเลือก ส่วนที่เราลงเกมไว้C:\Program file\Activision\Call of duty Waw เเล้วจะเจอตัว LanFix 1.5 นะให้กด LanFix 1.5 เเล้วกด open
    4.กดเริ่ม เกมส์ ได้เลยครับ ถ้ามันขึ้นอะไร กด ok นะ ^^ มาเล่นกันเยอะๆนะ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ขอบอกว่า

แพทใหญ่

ได้ใจ ครับ

โหลดเป็น 2 3 วันเลย

OverclockZone Member sbv500's Avatar

พอดีเลย กำลังเล่น Zombie 1.5 อยู่พอดีเล่นผมเล่นดึกๆอะ 4 ทุ่มอัพ

OverclockZone Member MythBusters's Avatar

เล่นกันเยอะไหมครับ
    เดี๋ยวไว้ลงใหม่
    Last edited by MythBusters; 27 Jul 2009 at 04:34:56.

Quote Originally Posted by MythBusters View Post
    เล่นกันเยอะไหมครับ
    เดี๋ยวไว้ลงใหม่
    อย่างน้อยก็มรผมกับเพื่อนอะครับ อิอิ
    เมื่อวานผม กับเพื่อน (yod00) เล่นกัน จำได้เลยครับ เกือบ 30 รอบอะครับ
    เล่นด่านแรกรอบเดียว ด่าน2 6-7 รอบ นอกนั้น shi no numa ตลอดครับ
    แต่อยู่ไม่ทนซั้กรอบเลยคับ 6-7 wave ตายตลอด ไกลสุด 10 wave -*-

I Need Some Help Overhere !!!!!!!!!!!!

ผมเล่นผ่าน Garena นะครับ
    คีห้องแล้วใส่รหัสเอาอะครับ
    ส่วนใหญ่ผมจะเข้าห้อง ChinaNet
    COOP: china v1.5 Room 01 (เซพ3อะครับ) รบกวนแอดเมลผมไปด้วยครับ ถ้าใครจะเล่น job_4336@msn.con (จ๊อบครับ)
    Last edited by 645ci; 27 Jul 2009 at 16:33:14.

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks