Announcement

Collapse
No announcement yet.

m2nmx-se amd*2 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• m2nmx-se amd*2 4000+

คือ ตอนนี้ผม ใช้ asus m2nmx-se cpu amd*2 4000+ การ์ด จอ palit 7300gt sonic เเรม667 *2

ปัญหา คือ ทำไมมันไม่เเชร์เเรม มาการ์ดจออะครับ รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยชี้เเนะหน่อย

ผมกำลังจะอัพเกรดอะครับ จะเอา การ์ดจอก่อน จะเอา 9800gt 512 inno อะครับ
    ไม่ทราบว่ามันจะไหวไหม สำหรับ บอร์ด เเล้ว ถ้า จะ clock มัน จะขึ้นไหม

M2N-MX SE มันมีการ์ดจอGeForce 6100 on board แต่ท่านใส่การ์ดแยกไปแล้วนี่ครับ คงแชร์แรมให้การ์ดจอไม่ได้ เว้นแต่จะกลับมาใช้ on board

น่าจะอัพเกรดแรมด้วยนะครับ เป็น ddr 800 2Gb*2 ไปเลยราคาถูกมาก ก่อนมันจะแพงขึ้น

Comment

ใจ มาก ครับ เเต่ มี บาง คน บอกว่า บอร์ด รุ่นนี้ มัน รับ cpu กับ การ์ด จอ ที่กินไฟเยอะๆๆ ไม่ค่อยได้
      จริงหรือ ปล่าว

Comment

รอ คำ ตอบอยู่ -

Comment

น่าจะรับได้ครับ ไม่น่ามีปัญหา เพียงแต่ว่าหากท่านเปลี่ยน CPU กับ การ์ดจอดีๆแล้วมันก็น่าจะเปลี่ยนเมนบอร์ดให้ดีขึ้นตามไปด้วยครับเป็นแบบไม่มีการ์ดจอ ออนบอร์ด จะเวิร์คกว่าครับ

Comment

Working...
          X