overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 5 12345 LastLast
Results 1 to 20 of 85
    OverclockZone Member gonpofin's Avatar

Default ท่านใดสนใจPhysX การ์ด มาลงชื่อหน่อย NVIDIA ไม่รู้ แต่สาวก ATI เฮ้ ครับท่าน

จะมาบอกบุญหรือจะชวนท่านมาผลาญเงินดียังไม่รู้ แต่พี่น้อง ATI ต้องชอบสาวกATI by ATI

คือตอนนี้ผมเบื่อมากกับการนำการ์ดNVIDIA มาทำPhysX เครื่องเอ๋อๆๆตลอดเลย

ดังนั้น ผมเลยจะสั่งซื้อ การ์ด PhysX มาเล่นรอ HAVOX ไปพลางงหรือรอ พวกการ์ดATI ที่มีชิปฟิสิก ในตัวไปพลางๆๆก่อนเกมส์ โปรด ที่อยากเล่นยังไม่ได้เล่นเลย แต่ดูหนังไปแล้วB13 วิ้งๆๆๆแล้วกระโดด ATI ผมลองซอฟแวร์Physx ก็แล้ว เล่นเกมส์ ตีเทนนิส 2009 ยังหนืดๆๆเลย โอยเซงจริงๆๆๆ ใอ้เกมส์PhysX มันๆๆทำให้เราต้องเสียเงินอีกแล้ว จะไปเล่น NVIDIA ก็ทำใจไม่ได้ดูจาก shaders แล้วทำใจยังไม่ได้ เรื่องสี นี่แหละ ทำใจไม่ได้จริงๆๆ เลยต้องเก็บเจ้า 4870x2 ไว้แล้วผมก็หาทางออก เพื่อที่จะเล่นเกมส์ ฟิสิกเนียนๆๆได้แล้ว คือต้องหา การ์ด PhysX มาสักตัว มันจะได้หมดปัญหาคอขวดไป เพราะ ให้รอ HAVOX คงไม่ไหวไม่รู้สิ้นปีนี้หรือ ปีหน้า พอดี เป็นไข้หวัดตายพอดีก่อนจะเล่นเกมส์โปรด

จะไม่ขอพิมพ์อะไรมาก แค่อยากจะทราบว่าใครจะบ้าตามมั้งครับ

ถ้าไม่บ้าตามก็ผ่านไปครับ แต่ผม เลือดเนื้อเชื้อไขเป็นATI เข้าเส้นหมดแล้วครับ CPU ยังรักINTEL อยู่. ใครสนใจลงชื่อเลยนะ จะได้สั่ง ทีเดียวไปเลย ถ้าไมีมีก็ผ่านครับ

ปล..ใครมีอะไรแนะนำบอกได้นะครับเพราะผมจะได้เก็บเกี่ยวความรู้จากอาจารย์ทุกท่านมั้งครับบอกๆกันไปสาวกATI

เซงโวย 4870x2 เล่น เกมส์ เทนนิส 2009 หน่วงๆ แต่ 9600GT กลับสบายบรื้อเลย

แต่ลองดูซอฟแวร์ที่NVIDIA ทำแล้ว มันก็ยังรองรับAGEIA อยู่-*-
    ขาดอย่างเดียวยังไม่ได้สัมพัส การ์ดAGIEIA ASUS เลย อิอิ
    http://computers.shop.ebay.com/items...&_osacat=58058
    Last edited by gonpofin; 18 Aug 2009 at 01:11:22.

OverclockZone Member jakZero's Avatar
    สุขุมวิท 63 เอกมัย 23 กรุงเทพมหานคร

0.0 มาเก็บ ขอมูล อิอิ

OverclockZone Member gonpofin's Avatar

เอ้ยยังไม่นอนอีกหรอเนี้ย -*- อย่าบอกนะจะมาบ้าตามพี่ เอาการ์ดPhysX อีกอะ

OverclockZone Member jakZero's Avatar
    สุขุมวิท 63 เอกมัย 23 กรุงเทพมหานคร

อิอิ กำลัง ศึกษา แบบ เงียบๆ ครับ หาข้อมูล ไป เรือย

ดึกๆแล้ว มันเงียบ ดี สมาธิ ดี ด้วย อิอิ

กำพาเด็กเสียเปล่าวะเนี้ยเรา เฮ้อ
    Last edited by gonpofin; 18 Aug 2009 at 01:11:22.

OverclockZone Member ThezerO's Avatar
    EE PSU ---> BLG YALA

ที่ท่านจะสั่งนี่รุ่นไหนเหรอครับ [เห็นในรูป มี 2 เเบบเเอบมองๆตัวในรูปอยู่ครับ]

เเล้วราคาเบ็ดเสร็จ มันตัวละเท่าไหร่เผื่อสนใจครับ [เห็นอีกตัวในรูปมัน 99$ * 35฿ ~ 3500.- เหอเหอ ]

ไม่ลองไปโพสในโนForum IT market ห้อง DISPLAY ดูล่ะครับ ผมว่าสาวก ATI นี่คงสนใจอยู่นะครับ
    Last edited by ThezerO; 24 Jul 2009 at 08:59:34.

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

How much ?

OverclockZone Member turionx2's Avatar

75$ ค่าส่งมาไทย 30$ โดยประมาณครับ ^^ กำลังจะสั่งมาเล่นดูเหมือนกัน เพื่อ HD4890 CF มันจะดีขึ้น

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

แพงเหมือนกันนะ ราคาเกือบ สามพันบาท

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

ลุงไม่ลอง สั่งตัวนี้มาขายดู เผื่อมีคนสนใจเยอะ
    http://www.guru3d.com/article/accele...-review-test/2

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    แอ่ว เจียงฮาย ^^

แพง

phob
    Guest

รอดูข้อมูล

OverclockZone Member

มีร้านไหนในไทยขายบ้างไหมครับ

OverclockZone Member

เห็นว่า WIN7 ใส่ 2 การ์ดจอเหมือน winxp ได้แล้วนี่ครับ น่าจะใช้ 9600GT แทนไปเลย

http://forums.slizone.com/index.php?...4&#entry273224
    Last edited by Icemancmx; 24 Jul 2009 at 12:33:24.

^
    ^
    ^
    ผมทำแล้วครับ แต่มันเอ๋อ อีกอย่างขี้เกียจสลับกันมั่วไปหมดเอาแค่นี้ เล่นการ์ดจอตัวเกือบ 2หมื่น กะ แค่การ์ด ที่ช่วยมันเรื่อง ฟิสิกนิดหน่อย 3-4พันไม่ได้ก็ เผาเครื่องไปเลย -*-

OverclockZone Member toma33's Avatar

พยายามเข้านะครับคุณกร

taukung's Avatar

แว้วว ราคาเบ็ดเสร็จ ค่าการ์ด + ค่าส่งถึงมือเรียบร้อย มานเท่าไหร่ อ่ะครับ

OverclockZone Member Baldr's Avatar

ถ้าราคไม่แพงก็น่าสนครับ แต่เคยใช้ตัว Phyx P1 ของ ASUS
    ผลไม่ต่างกับ 8800GT 512 MB เลยครับ ถ้าเอาพวก GTS250 ไปทำผมว่ายิ่งดีกว่านี้อีก เรื่องเครื่องเอ่อ นี้ผมว่าขึ้นอยู่กับการปรับมากกว่าครับ คุณกร(แต่เท่าที่ลองมานี้ใช้ใน WinXP นะครับ Win7 ยังไม่เคยลอง)

taukung's Avatar

อยากจะบอกว่า ตอนนี้เล่น เทนนิส 2009 อยู่
    ตบกระจุย น้อง มาเรีย ร้องโอ้ อ้า โอ้ อ้า เน็ตขาดเป็นว่าเล่นเยย ครับ อิอิอิ
    ใส่เสื้อแดง 4870x2 สีสวยสดใส ชัดทุกรูขุมขน ... ใส่เสื้อเขียว295 เล่นแล้วหมดรมณ์ อยากโยนทิ้งขยะ 555+

Quote Originally Posted by taukung View Post
    อยากจะบอกว่า ตอนนี้เล่น เทนนิส 2009 อยู่
    ตบกระจุย น้อง มาเรีย ร้องโอ้ อ้า โอ้ อ้า เน็ตขาดเป็นว่าเล่นเยย ครับ อิอิอิ
    ใส่เสื้อแดง 4870x2 สีสวยสดใส ชัดทุกรูขุมขน ... ใส่เสื้อเขียว295 เล่นแล้วหมดรมณ์ อยากโยนทิ้งขยะ 555+
    ทิ้งมาทางนี้ก็ได้

Page 1 of 5 12345 LastLast

Bookmarks

Bookmarks