Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอรด์P5W DH Deluxe ใช้ไม่ได้กับ 7950Gx2 เหรอค่ะ?.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอรด์P5W DH Deluxe ใช้ไม่ได้กับ 7950Gx2 เหรอค่ะ?.

เสียบเข้าไปแล้วมัน เปิดไม่ติดบอรดฺไม่ Post เลย มีเสียง ตีดๆๆ ตลอดเลย
    รบกวน ด้วยคะก จะยกกลับไปร้านไม่รู้ไปร้านไหนดีซื้อเป็นpartมา assemble ที่บ้าน

GX2 บอร์ดต้อง เปิด SLI ด้วยครับ

Comment

ใช้ได้ครับ ไดรเวอร์ตัวใหม่รองรับแล้ว ส่วนเรื่องเปิดแล้วมีเสียงตี๊ดๆลองดูสาเหตุอื่นก่อนครับโดยเฉพาะเรื่องแรม อย่าเพิ่งโทษว่าการ์ดจอใช้กับบอร์ดไม่ได้

ปล.จขกท.เล่นคอมแรงจังครับ เพิ่งเคยเจอผู้หญิงใช้การ์ดจอตัวละเกือบสามหมื่นนะเนี่ย อิอิ

Comment

มันซับพอดคอดไฟล์ทำSLIได้ด้วยหรอคับ หรือยังไง ถ้าทำได้ขอไดว์เวอหน่อยได้ไหมเอยเวปไหนขอบคุณมาก

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
          มันซับพอดคอดไฟล์ทำSLIได้ด้วยหรอคับ หรือยังไง ถ้าทำได้ขอไดว์เวอหน่อยได้ไหมเอยเวปไหนขอบคุณมาก
          พอดีผมก็ประกอบให้ลุกค้าไปที่นิลุกค้าเลือกบอดนี้มาเสร็จเลยเปิดติดเห็นกาณืดจอสองตัวแต่ทำSLIไม่ได้ในbiosก้ไม่มีให้เปิด แถมเสียบแรม4G เห็นในวินโดว3G แต่ตอนbootเห็น4092k ยังไงช่วยทีนะคับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
            พอดีผมก็ประกอบให้ลุกค้าไปที่นิลุกค้าเลือกบอดนี้มาเสร็จเลยเปิดติดเห็นกาณืดจอสองตัวแต่ทำSLIไม่ได้ในbiosก้ไม่มีให้เปิด แถมเสียบแรม4G เห็นในวินโดว3G แต่ตอนbootเห็น4092k ยังไงช่วยทีนะคับ
            - windows xp มันมองเห็นแรมแค่นั้นแหละครับเรื่องปกติ ในwindowsจะมองไม่เห็นครบทั้ง4GBหรอกครับ

- สำหรับการ์ด7950GX2กับบอร์ด P5W DH Deluxe ใช้ด้วยกันได้เพราะไดรเวอร์ใหม่ๆรองรับ แต่ผมหมายถึงการ์ดใบเดียวนะครับ ไม่เกี่ยวกับการต่อSLI (ถึง7950GX2จะเหมือนมีSLIในตัวก็เถอะ) บอร์ดนี้ไม่รองรับSLIอย่างเป็นทางการ แต่จะมีไดรเวอร์โมให้ใช้SLIได้ครับ แต่ผมไม่แน่ใจนะว่าจะใช้กับQuad SLI ได้หรือเปล่า ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ ไดรเวอร์โมก็โหลดจากที่นี่ได้ แต่ถ้าใช้ ATI CrossFire จะไม่มีปัญหาเพราะบอร์ดรองรับCrossFireแน่นอน

http://221.128.124.225/upcboard/view...932&highlight=

7950GX2 ตัวเดียวก็แรงแล้วครับ Quad SLI ยังไม่ค่อยคุ้มที่จะเล่นหรอก การ์ดใบเดียวก็เล่น 1600*1200 ได้แล้ว

Comment

ต่อquadนี่ร้อนมหาศาลด้วย *-*

Comment

Working...
              X