Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอฟ้ารหัสนี้ครับช่วยที 0x0000009c(0x00000004,0x805462F0,0xB2000000,0x00070F0F)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอฟ้ารหัสนี้ครับช่วยที 0x0000009c(0x00000004,0x805462F0,0xB2000000,0x00070F0F)

คือเวลาเล่นเกมส์ เสร็จ กำลังจะช๊อตดาวเครื่องมันไม่ดับครับมันขึ้นจอฟ้ารหัสนี้แทน
    ทุกวันนี้เปิดเวปหลายๆเวปไว้บางที่ก็ขึ้นจอฟ้า แรม1Gของคิงตั้น ครับ DDR400

สเป็กเครื่องนะครับ
    เมนบอร์ด ESC nForce3-A
    AMD Sempron 2800+ 2.00GHz (754)
    การ์ดจอ ATI Radeon9550 256M 128bit
    แรม Kington 1G DDR 400
    ช่วยทีครับ

ลองดูตามนี้ครับ
    http://support.microsoft.com/kb/329284/th

Comment

ผมก็เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่เป็นตอนเทส แล้วจะเป็นตอนเปิด 4หัว oc หนักๆ

ไอโคดนี้จะมาหา 9C จำได้แม่นเชียว

Comment

ครับ ขอบคุณนะครับ อยากชี้ชัดเลยว่าเปนที่อารัยแรมเสียหรือการ์ดจอ หรือบอร์ดจะไปแล้ว หรืออะไรอื่นๆใครเคยเจอแบบนี้แล้วมีแนวทางแก้ไขแล้วหายต้องทำอย่างไรยังงัย ช่วยบอกทีนะครับขอบคุณครับ

Comment

= =

Comment

ช่วยทีครับU_U

Comment

ลงวินโดวตัวใหม่ก็แล้วเปลี่ยนแรมใหม่ก็แล้ว ปรับCPUเท่าเก่าแล้ว ยังไม่หายเลยคับ ที่เหลือก็PSU 550 W กับกาดจอATI Radeon9550 256M 128bitที่ยังไม่ได้เปลี่ยน ไม่รู้ว่าเปนที่กาดจอหรือเปล่าเพราะตอนเล่นเกมส์ภาพมันแตกๆแต่พอเล่นไปซักพักมันก็หายภาพแตก หรือPSUจ่ายไฟไม่สเถืยน(กาดจอเปนตัวที่ไปเครมมานานแล้วคับมันเน่าๆงัยไม่รู้)ใครรู้ช่วยวิเคราะห์ทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ลองดู บรรทดล่างๆต่องจาก errorcode ปกติมันจะบอกว่าสาเหตุมาจากตัวไหน

Comment

ดูแล้วครับมันไม่มีบอกเลย หลังโคด ครับ U_U หรือผมโง่ก็ไม่รู้

Comment

อืม... ผมว่าเป็นที่แรมนะ ลองหามาลองหลายๆตัวดูครับ ทั้ง 8ชิฟ และก็ 16ชิฟ

ก่อนน้านี้ใช้งานได้ปกติไหมครับ หรือไป upgrade แล้วเจอปัญหา

Comment

ปกติดีครับ ทีแรกก็คิดว่าเปนแรมเลยเอาไปเครมได้ตัวเครมมาก็ยังไม่หายครับ

Comment

แรมรู้สึกว่าจะเป็น16ชิบน่ะครับใส่แถวเดียว Kington 1G DDR 400 เป็นไปได้ไหมครับว่าอาจเป็นที่กาดจอ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน13 View Post
                          แรมรู้สึกว่าจะเป็น16ชิบน่ะครับใส่แถวเดียว Kington 1G DDR 400 เป็นไปได้ไหมครับว่าอาจเป็นที่กาดจอ
                          ก็มีสิทธิ์เป็นไปได้นะครับ ลองเปลี่ยนพวก Driver ดูยังครับ

ถ้ามี VGA ให้ลองเทส ก็ลองดูครับ เอาใจช่วยย

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน แต่ นานๆที

Comment

Originally posted by kahung View Post
                              ก็มีสิทธิ์เป็นไปได้นะครับ ลองเปลี่ยนพวก Driver ดูยังครับ

ถ้ามี VGA ให้ลองเทส ก็ลองดูครับ เอาใจช่วยย
                              Driverเปลี่ยนแล้วครับ VGAไม่มีให้เทสอะครับแต่ก็พอรู้แล้วครับว่ากาดมันเริ่มเน่าและ ภาพมันแตกตอนเล่นเกมส์ ครับ และจะซื้อใหม่แล้วครับช่วยแนะนำทีนะครับ สล๊อตAGPน่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X