overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11
    OverclockZone Member golfpipo's Avatar

Default ถามเรื่องMicrolab X3 2.1

ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ห้างแถวบ้าน(ฟิวเจอร์บางแค)ขาย2450ต่อได้นิดหน่อยราคานี้ซิ้อได้มั้ยครับ ขี้เกียจไปพันทิพ
    ตัวนี้มีข้อเสียอะไรบ้างครับ ผมเน้นเล่นเกมส์เป็นหลัก ฟังเพลงนิดหน่อย อนาคตอาจจะเอาX-FIมาคู่กับมัน(ตอนนี้ออนบอร์ดไปก่อน) แล้วที่ว่าตัวนี้มีริมแดงนี่คืออะไรเหรอครับ ต่างจากตัวธรรมดายังไงครับ
    แล้วในราคาพอกันนี่มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ (ยกเว้นOrbit701เคยใช้มาแล้วมีเสียงกวนกับX-FIแก้ไม่หายเลยขายทิ้งไปทั้งคู่ เซ็งเป็ด) เน้นเล่นเกมส์เป็นหลัก ฟังเพลงบ้างนิดหน่อย(ไม่เน้น)

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member s.krohlek's Avatar

ราคาประมาณนั้นแหละ ครับ ส่วนเรื่องเสียงถ้าได้โมซักหน่อยก็แจ่มเลยครับ

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

Orbit ผมเคยมีปัญหากับ 2ZS เหมือนกันน่ะ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ขอบคุณครับ

อีกคัวที่ผมมองๆไว้คือ Divoom XF5 เห็นหน้าตาแล้วถูกใจ แต่หลายท่านว่าเบสอาจจะไม่หนักหน่วงเท่าX3 ถ้าในอนาคตผมจะใช้คู่กับX-FIตัวไหนน่าสนใจกว่าครับ จริงๆผมเน้นเล่นเกมส์มากกว่า แต่ก็อยากได้เสียงจากการฟังเพลงที่โอเคด้วย(รายละเอียดดีหน่อย) ถึงจะไม่ค่อยได้ฟังเพลงเท่าไหร่

สรุปตอนนี้มองไว้2ตัวครับ X3 2.1 กับ XF5
    - เน้นเล่นเกมส์มากกว่าครับ ไม่ดูหนัง เปิดดังเป็นบางครั้ง
    - ฟังเพลงบ้าง แต่ก็อยากได้เสียงแบบรายละเอียดครบๆ กลางแหลมดี เบสอิ่มแน่น ไม่ต้องถึงกับหนักหน่วงสะท้านห้อง ฟังเพลงทุกประเภท
    - ในอนาคตจะใช้ร่วมกับX-FI Extream music ครับ
    - ได้ตัวไหนมาก็ต้องเปลี่ยนสายสัญญานกับสายลำโพงแน่นอน
    - งบ 2500-3000(ไม่รวมค่าเปลี่ยนสาย)
    เงื่อนไขแบบนี้ ตัวไหนดีครับ ยังไม่เคยลองฟังทั้งสองตัวครับ ว่าจะไปลองฟังวันที่ซื้อเลย

OverclockZone Member nongnong's Avatar

Eacan A500L ส่งเข้าประกวดด้วยจ้า

1900บาทราคาไม่เกินนี้หรืออาจจะถูกกว่า

OverclockZone Member leahlover's Avatar

รายละเอียดครบๆ กลางแหลมดี ลืม x3 ไปได้เลยครับถ้าต้องการแบบนั้น

OverclockZone Member 4604069's Avatar
    พัทยาเหนือ เทพประสิทธิ์ นัดรับของไ

อีกเสียงครับ X3/2.1 เบสหนัก กลางแหลมน้อย ขนาดเปลี่ยนสายเงินเส้นหนาๆแล้ว เบสลดไปหน่อย แต่กลางแหลมก็ยังไม่ใช่ครับ ปกติผมฟังพวกบรรเลง พวกคลาสิก รู้สึกเลยว่าไม่ใช่ แต่ตอนนี้เก็บตังก่อนดีกว่าอิอิ

OverclockZone Member skinhead's Avatar

x3 เปลี่ยนสายเงินเส้นหนามาก ก็โอเคนะ แต่มันไม่เหมาะกับเพลงแบบที่เราจะฟังรายละเอียดเยอะๆเกินอ่ะครับ ก็จะได้แค่เบสหนักๆ กับเสียงแหลมพอประมาณ
    เอามาดูหนังนี่โอเคเลยครับ ฟังเพลงเมทัลก็มันดี อีกอย่างคือความทนทานครับ ผมว่ามันน่าจะทนกว่า XF5 นะ เท่าที่เคยอ่านๆมา x3 อยู่กัน7-8ปี XF5 ปุ่มคงไปหมด
    ถ้าเล่นเกมก็ x3 ไม่เลยครับไม่ต้องคิดมาก ไปลองฟังด้วยตัวเองก่อนเลยครับ ถึงจะรู้ หูตัวเองดีที่สุด

Banned

ริมแดงต้องคลองถม

ขอบคุณครับ ผมเห็นXF5ผ่านๆ satตัวใหญ่มากเลยครับ ไม่เหมาะกับโต๊ะคอมเลย

Bookmarks

Bookmarks