Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า !!! เอา P5Q-E มาแล้วเซตอัพวินโดวส์ เจอจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้า !!! เอา P5Q-E มาแล้วเซตอัพวินโดวส์ เจอจอฟ้า

ตามหัวข้อเลยครับ เป็นไรไม่รู้ ของก็ใหม่ๆ
    เอามาประกอบลงเครื่องเรียบร้อย
    เปิดขึ้นมาติด โล่งใจไป 90%

เข้าไปไบออส OC ครั้งแรก กดไป 333 แป๊ก รอนานมากกว่าจะฟื้น แหมะ ต้องเคลียร์ซีมอสเองอีก

เลิก OC ไปละ เอา Defult เลย ใส่แผ่น Windows 7 64bit ลงไป

นานมาก ไปถึงหน้าที่ให้กด setup กดไป กำ... มันค้าง แล้วขึ้นจอฟ้า เอาอีกรอบก็เป็นเหมือนเดิม

ถอดใจ เลยเอาแผ่น Windows XP มาใส่ Setup ขั้นตอนก๊อบไฟล์ เสร็จ รีสตาร์ทเพื่อเซตอัพ พอจะเข้าเซตอัพ ขึ้นจอฟ้า เอิ๊กส์ๆ

เป็นไรไปเนี่ยยยยยยยยยย

ของเพิ่งมาใหม่ๆ ครับ

Spec.

E5200
    P5Q-E
    Kingmax 2GB/1066*2
    Galaxy 8800GT 512MB
    HDD Seagate 500GB 7200.12*2
    PSU Icute 650W pro
    DVD-RW Asus 16X

เหอะๆ พอจะเดาได้ไหมเนี่ย ว่าเกิดจากอะไร

ปล. บอร์ดเดิมคือ 965P-DS3P
    PSU Enermax 465W

ตอนใช้ตัวเดิมไม่มีปัญหาน๊า อาการนี้เป็นกับบอร์ดได้ไหมครับ หรือจะเป็นกับ PSU

Icute กับ P5Q-E เพิ่งได้มาวันนี้

แต๊ปซะแล้ว ผมว่าลองเอาบอร์ดเดิมมาลองอีกทีจะได้สรุปว่าเป็นที่บอร์ด ต้องลอง

Comment

เอาไง ใครให้ความเห็นอะไรบ้าง

Comment

น้องฟ้าบอกว่าอะไรละครับ

Comment

ผมว่าเอาบอร์ดใหม่ไปเคลมดีก่าเปลี่ยนทันทีนี่นาลองอีกตัวไปเลยครับ

Comment

เอิ๊กส์ๆ ลืมดูเลยครับ บอกว่าไรหว่า เด๋วกลับไปดู ตอนนี้ต้องไปทำงานก่อนแล้ว

Comment

ลองรื้อออกมานอกเคสให้หมดเลยครับ เสร็จแล้วถอดCPUออกแล้วใส่ใหม่ แล้วลองเทสนอกเคสดูครับ บอร์ดผมเคยเป็น เปิดไม่ติดเลยด้วยซ้ำถึงเปิดติดก็ค้างที่หน้าBios แต่แล้วก็ใช้ได้มาจนถึงทุกวันนี้ครับ ถ้าไม่หายจริงๆต้องส่งเครมแล้วหล่ะ
              แต่ขอให้ใช้ได้เร็วๆนะครับ

Comment

เเต่ก่อนเคยใช้ p5q-e เหมือนกัน ผมว่ามันเพี้ยนอ่ะ อาการของผมคือ กด รีสตาร์ต เเต่ไม่ยอมรีสตาทให้ มันจะค้างตอนจอมืดไปเเล้วอ่ะ ต้องคอยกด รีสตาทเอง

ผมว่าลองอัพไบออสก่อนดีกว่า เผื่อจะหายเพี้ยน

Comment

ชักเบื่อละ

เขาบอกว่ามันมีปัญหากับแรมบัส 1066

Comment

ไม่ทราบว่าอัพไบออสหรือยังครับ ถ้ายังตัวติดมามันเก่ามากแล้วครับ ลองอัพไบออสดูก่อน

Comment

เวลา OC ให้เริ่มไต่ระดับครับ อย่าชาท เข้าไปแรงๆ CPU เสียทรงหมดครับ

Comment

"เต็มเหนี่ยวไปเลยพี่ เต็มที่ไปเลยเธอ" ใช้ได้บางกรณีเท่านั้น หุหุ

Comment

อัพพพพพพพ bios !!!!

Comment

ไบออส อัพเรียบร้อยแล้วครับท่าน เป็น 2101 นี่แหละ

พรุ่งนี้จะลองเอา Crucial บัส 800 ไปเสียบแทนเจ้า Kingmax 1066 ดู

Comment

Oc ต้องไล่ไปทีละหน่อยกระโชกโฮกฮากไม่ได้มันไม่ชอบความรุนแรงนะบอร์ดตัวนี้
                              อาการจอฟ้าอาจจะเกี่ยวกับการเซทค่าฮาร์ดดิส เท่าที่ลองดูไบออสเวอร์ 1901 แจ่มสุด

Comment

Working...
                              X