overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    OverclockZone Member chronicler's Avatar

Default รบกวนถามหน่อยครับ AM3 550BE กับ 955BE ต่างกันมากไหม~

พอดีส่วน อื่นๆ ได้หมดหละ เหลือแต่ CPU กำลังคิดหนัก
    ผมจะเอามาเล่นเกมส์อ่ะครับ แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะเอา 550BE หรือ 955BE
    เพราะท่าเอา 550BE ผมจะได้ VGA 4870x2
    แต่ท่า 955BE จะได้แค่ 4870 มันพอดีงบที่มีครับ
    ส่วน PSU ผมมีแล้ว TT 750W เลยทำให้ คิดไม่ตก
    เลย อยากจะขอสอบถามคน ที่เคยลองใช้ หรือ ลองเทส ว่ามันต่างกันมากไหม~
    หรือง่ายๆ
    1. 550BE + HD 4870X2
    2. 955BE + HD 4870

ช่วยเลือกมาตัวหละ กัน
    Last edited by chronicler; 24 Jul 2009 at 18:35:10.

OverclockZone Member beezajungka's Avatar
    รัตนาธิเบศร์,บางบัวทอง,บางใหญ่

เป็นผม ผมเลือก2
    รอท่านต่อไปครับเอิ๊กๆ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

งั้นผมเลือก 4870X2 ไว้ก่อนครับ CPU เล่นไมูู่ถูกใจขายทิ้งก็เจ็บตัวน้อยหน่อยครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

4870x2 ถ้า 550 เปิดสี่หัวไม่ไหว ก็ปั่นพลังไม่ค่อยถึงจะลากสองคอร์ไปที่ 3.8 Ghz ขึ้นไป

4870 แค่ 955 เดิมๆก็ปั่นสบายๆยิ่งโอเวอร์คล๊อกไปอีกปั่นแบบสุดๆ

อีกไม่กี่เดือน 5XXX ก็จะออกแล้ว เอาซีพียูแรงๆไว้ปั่นการ์ดจอรุ่นใหม่ๆดีกว่า
    Last edited by tor_Za; 24 Jul 2009 at 19:16:17.

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

nattt's Avatar

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar

งั้นรอการ์ดจอตัวใหม่ดีกว่า

OverclockZone Member beezajungka's Avatar
    รัตนาธิเบศร์,บางบัวทอง,บางใหญ่

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    4870x2 ถ้า 550 เปิดสี่หัวไม่ไหว ก็ปั่นพลังไม่ค่อยถึงจะลากสองคอร์ไปที่ 3.8 Ghz ขึ้นไป

4870 แค่ 955 เดิมๆก็ปั่นสบายๆยิ่งโอเวอร์คล๊อกไปอีกปั่นแบบสุดๆ

อีกไม่กี่เดือน 5XXX ก็จะออกแล้ว เอาซีพียูแรงๆไว้ปั่นการ์ดจอรุ่นใหม่ๆดีกว่า

OverclockZone Member merlix's Avatar

ผมเอาอันล่าง เพราะแค่ hd4870 ผมก้พอใจแล้วเอา cpu แรงๆดีกว่า

Drunk's Avatar

คุณเน้นเล่นเกมส์ หรือปล่าวครับ

ถ้าเน้นเล่นเกมส์ มันไม่เน้นถึง 4 หัวหรอกครับ

แค่ 2 หัวคล็อกเยอะ ก็เล่นเกมส์ลื่นแล้ว แล้วเอาส่วนต่างไปซื้อการ์ดจอ

ได้การ์ดจอ 2 ตัว ก็เล่นเกมส์ได้ลื่นกว่า

ผมว่า ตัวเลือกที่ 1 จะเล่นเกมส์ลื่นกว่า ตัวเลือกที่ 2 ครับ

แต่ถ้าเอามาทำงานแปลงไฟล์ และทำงานอย่างอื่น ตัวเลือกที่ 2 จะทำงานดีกว่าตัวเลือกที่ 1

คุณเอาไปทำงานอะไรล่ะ แปลงไฟล์หรือเล่นเกมส์

OverclockZone Member kenjix55's Avatar

งั้น รออีกสามเดือน ซื้อคอมจะได้แรงกว่า นี้ หรือรออีกหกเดือนถัดไปต้องแรงกว่า นี้แน่นอน งั้นรออีก หนึ่งปี
    รอซีรีส hd 6000 ภาพสวยกว่าแรงกว่า แป๋วแล้วจะได้เล่่นมะนะ ตามคอมเม็นบนใช้งานด้านไหนก้ตามด้านนั้น
    ไม่แน่อนาคต อาจมีcpuที่ดึงประสิทธิภาพได้หรือยังไงอนาคตมันก้การ์ดจอทีสูงกว่านี้ สำหรับถ้าคิดจะซื้อผมไม่คิดว่า ซื้อเผื่ออนาคตอะคับ เพราะผมมันงบน้อย ยังไงๆ cpuตัวละหมื่นผ่านไปปีเดียว ราคาลดลงครึ่งนึง
    เลือก อันที่ดีที่สุดสำหรับคุณครับ อิอิ ผมก้เคยเลือกนะ 4850 +nom 940 กับ 4890 กับ 550
    คือ เน้นตัว 45 nm นะ อิอิเลยเลือกแค่นี้ เลือกตามการใช้งานของคุณครับ ^^
    ปล อยากเปิด aa 24x อะ อิอิ ภาพสวยมากๆ และก้กระตุกมากๆ ตออนนี้

OverclockZone Member mambobeer's Avatar
    โรงไฟฟ้า-สระบุรี-งามวงศ์วาน-ลพบุรี

ผมเป็นอีกคนที่ไม่ค่อยรอมากครับ เอาแค่ไม่เว่อหรือไม่ตกยุคมากๆเป็นอันใช้ได้
    จริงๆแล้วแค่ไม่อ่านเวปนี้คอมคุณก็จะไม่ช้าแล้วหล่ะครับ^^ยกเว้นคอโหด

ถ้ารอก็ต้องเห็นภาพนิดนึง

ไม่ใช่ว่ารออีกกลางปีออก พอออกเสร็จบอกแพงรออีกปลายปีราคาตก พอปลายปีบอกเดี๋ยวมีงามคอมมาร์ทต้นปีหน้า พอต้นปี...เงินหมดครับเพ่

OverclockZone Member niCe_guY's Avatar

ก่อนตัดสินใจหันไปมองM/Bด้วยนะครับ ว่ามันพร้อมจะไปกับท่านไหม .....

Bookmarks

Bookmarks