Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเปิด volum control สุดแล้วเสียงแตกคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเปิด volum control สุดแล้วเสียงแตกคับ

sound c 2zs ลำโพง InspireM5300

ผมเปิดเบาก้อได้ยินเสียงแตกคลอๆๆมาคับยิ่งเปิดดังก้อยิ่งได้ยินชัด

แต่พอ รับ volum control มาที่ 80%

เปิดดังๆๆก้อไม่แตกคับ ผมงงมาเลย แบบ นี้ sound c หรือ ลำโพงผมเสียงกันแน่อ่ะคับ

แต่ตอนใช่ onboard ไม่เป็นนะคับ

ปกติครับอย่าคิดมาก
    เกิดจากสัญญาณแรงเกิดไป จึงเกิดอาการ clip ครับ
    แนะนำตั้งตามค่าตั้งต้นครับ อาจปรับเพิ่มได้อีกนิดหน่อย ต้องฟังดูครับ

Comment

Working...
    X