overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    immortalpao's Avatar

Default แก้ปัญหาต่อเน็ตไวฟาย 90 นาที

อัพเดท ตอนนี้ได้ปล่อยเวอร์ชัน 1.2 ให้ทดสอบแล้ว

SS

ดาวน์โหลด V.1.2
    ดาวน์โหลด Update!!

ในเครื่องต้องมี Microsofft .Net FrameWork 2.0 ขึ้นไปนะครับ
    Microsofft .Net FrameWork 2.0
    Microsofft .Net FrameWork 3.5 แนะนำตัวนี้

ข้อ 1. ถามกันมาเหลือเกินว่าใช้ได้ทุกที่เลยหรอ?
    Sol : ไม่ครับ คือใช้แทนการ Login ผ่านหน้าเว็บของทรู ไม่ใช่การ Hack Wifi แต่อย่างใดนะครับ และที่ที่จะใช้ได้ คือต้องมีสัญญาณของ True Wifi เข้าถึงเท่านั้น!!!

ข้อ 2. ในเมื่อ Login ผ่านหน้าเว็บได้ แล้วทำมาเพื่ออะไร?
    Sol : ก่อนอื่นคุณต้องทราบก่อนว่าการ login เข้าใช้ true wifi นั้น จะโดนตัด ทุกๆ 90 นาที (ถ้าเป็น Green Bangkok wifi จะถูกตัดทุก 60 นาที) ส่งผลให้ต้องปิดเร้าเตอร์แล้วเปิดใหม่ครับ (ถ้าเป็น Notebook ก็แย่เลย จากการทดสอบ ต้องรีเครื่อง) แต่หากเรา logout แล้ว login ใหม่ก่อนเวลาที่จะถูกตัด จะทำให้ใช้ต่อไปเรื่อยๆได้จนกว่าจะพอใจ ดังนั้น ประเด็นคือ เราต้องทำยังไงก็ได้ให้ตัวโปรแกรม logout ให้เราเองอัตโนมัติ ตอนนาทีที่ 85 (สำหรับ Green Bangkok wifi ซึ่งเป้นของฟรี ใช้ได้ในกรุงเทพ {ตอนนี้ยังสมัครฟรีอยู่ บ้านใครสัญญาณถึงแล้วไม่มีเนตใช้ ลองดู แต่ขอบอก ช้ามาก!!} ตัดตอนนาทีที่ 55) แล้วต่อให้ใหม่ ด้วย Account เดิม ซึ่งจะกินเวลาเพียงไม่กี่วินาที ทำให้เราไม่ต้องปิดเปิดเร้าเตอร์ใหม่
    ขอบคุณ แรงบันดาลใจ จากนี่ :: http://learners.in.th/blog/mrgill/255756

ข้อ 3. แล้วจะใช้ True Wifi ได้อย่างไรล่ะ?
    Sol : เริ่มจาก ท่านต้องมีอุปกรณ์รับสัญญาณ Wireless ก่อน และบ้านท่านต้องมีสัญญาณ True Wifi เข้าถึง โดยเค้าจะใช้ชื่อว่า truewifi เป็น unsecured network (ทุกคนสามารถต่อได้) วิธีก็ กดรูปคอมพิวเตอร์ด้านล่างขวาของจอ แล้วกด Connect to network ครับ
    ต่อจากนั้น ท่านต้องมี User/Pass เพื่อใช้ Login วิธีคือ สำหรับ ท่านใด ใช้ เนตทรู 5 เมกขึ้นไป จะได้รับฟรีอยู่แล้ว แต่หากท่านใดไม่มี ก็สมัคร Green Bangkok Wifi ได้ฟรีครับ วิธีสมัครก็ ต่อไปที่ True Wifi ก่อน แล้วเปิด IE ขึ้นมา มันจะ redirect ไปให้หน้า login อัตโนมัติ แล้วจะมีให้กดสมัคร Green Bangkok Wifi ได้ครับ

ข้อ 4. User/Pass คืออะไร?
    Sol : ไว้ Login เข้าระบบ ไปใช้เนตอ่ะครับ ก็เหมือนใส่ Password ก่อนใช้เครื่องคอมได้แหละครับ ส่วนวิธีหา ก็ด้านบน ข้อ 3.

OverclockZone Member e20oav's Avatar

Thank You มากๆครับรำคาญมานานแล้ว

OverclockZone Member thanarat's Avatar

อยากทราบว่าถ้าผมเปิดเครื่องทิ้งไว้ก็ไม่ต้องไปทำอะไรกะเน็ตเลยใช่ไหมครับ คือแฟนให้เปิดเฟสบุคไว้อ่ะ แล้วเราก็ไม่ต้องล็อกเอ้าออกใช่ไหมครับ โปรแกรมจะล็อกเอ้าแล้วล็อกอินอัตฺโนมัติใช่ป่ะครับ ขอบคุณมากครับหามานานมากเลย

OverclockZone Member thanarat's Avatar

อยากถามอีก2อย่างครับ

ข้อแรก คือโปรแกรมนี้ต้องใช้กับ หมาไฟ หรือ IE หรือได้ทั้งหมดครับ เพราะผมอ่านจาก แรงบันดาลใจของพี่

http://learners.in.th/blog/mrgill/255756 เขาใช้หมาไฟอ่ะครับ แต่ผมก็มีทั้ง2ตัวเลยแหะๆ

แล้วก็อีกข้อนึง โปรแกรมนี้พี่เขียนโปรแกรมขึ้นมาเองหรือป่าวครับ คืออยากจะขอโค้ดไว้เป็นการศึกษาอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member mcunn's Avatar

ขอบคุณครับ

ขอเอาไปทดลองเลยละกันครับ

พี่ครับรบกวนถามนิดนึง ผมใช้แล้ว Error เกี่ยวกับ .NET อ่ะครับ ผมลง VS2008 มันก็ลง .NET v3.5 มาให้แล้วอ่ะครับ มันเกิดอะไรขึ้นหรอ อ๋อ ผมใช้ windows 7 build 7100 นะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member AEKINO's Avatar

เข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

ขอบคุณมากๆครับ อิอิ

OverclockZone Member hyppiez01's Avatar
    รามคำแหง ลาดพร้าว พันทิพย์บางกะปิ

ขอบคุณครับ จะลองใช้งานดูนะ

OverclockZone Member watcharinau's Avatar
    นคร-หาดใหญ่-บางพาน

อยากให้มีแถวบ้านบ้างจัง

OverclockZone Member

ใช้ได้ผลกันมั้ยครับ ของดีๆ แบบนี้ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member mrgill's Avatar

ผมใช้ linux อะ อดเลย

OverclockZone Member nupitik's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member hyppiez01's Avatar
    รามคำแหง ลาดพร้าว พันทิพย์บางกะปิ

มันมี Error บ้างอ่ะครับ แต่มันก็ โอเคอยู่

OverclockZone Member spynet's Avatar
    พานทอง, ชลบุรี - ดอนเมือง - รังสิต

ช้าไปหน่อย แต่ก็ดีครับ

OverclockZone Member civil's Avatar
    อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์

แจ่มไปเลยครับ

OverclockZone Member tongspy's Avatar

มาตัวใหม่แล้วหรอครับ ขอบคุณมาก ^ ^ ตัวเก่าโหลดมายังไม่ค่อยได้ใช้ พอดี นานๆ จะหิ้วไปเล่นข้างนอกที่

OverclockZone Member

จะรู้ได้อย่างไรคับว่าที่ใหนมีหรือไม่มี true wifi ผมอยู่ภูเก็ต ผมอยากจะลองใช้ดูมั่งวิธีและขั้นตอนอย่างไรบ้างคับ
    อีกอย่างหนึ่ง อุปกรณ์รับสัญญาณ Wireless รุ่นใหนก็ได้หรือคับ

Bookmarks

Bookmarks