Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคไหนอนาคตไกลกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคไหนอนาคตไกลกว่ากันครับ

p4 3.0 478
    Asrock P4VM890
    7900GS PCI-ex
    Ram 2gb 1*2 no dual
    delux 450w

กับ

p4 3.0 478
    Asus P4P800-SE
    7900GS AGP
    Ram 2gb 1*2 dual
    delux 450w

ตรงตัวการ์ดจอถ้างบถึงอยากเล่น 8800gts อะครับ

แต่ถ้าเอามาใส่กับ P4 แล้วก็ Asrock P4VM890

มันจะคุ้มไหมครับ

Originally posted by KITJ View Post
    p4 3.0 478
    Asrock P4VM890
    7900GS PCI-ex
    Ram 2gb 1*2 no dual
    delux 450w
    ชุดนี้น่าจะแรงกว่า มั้ง
    แต่ถ้าจะดีมาก หาเมนบอร์ด ที่ dual แรม ดีกว่ามั้งนะ

Comment

socket478

มันหาเมนบอร์ดได้แค่นี้แหละครับ

Comment

โดยรวมนะครับ

ชุด 1 จะได้เปลี่ยนที่การลองรับ PCI-E มีให่เล่น มากกว่าครับ ถึงแม้ แรมจะไม่ทำงานแบบ DUAL นะครับ

ส่วนอันที่ 2 ถามว่าเล่นได้ใหม ผมตอยว่าเล่นได้ไม่แพ้ชุดแรก ครับ

ส่วนจะเลือกอันใหน ต้อง ตัดสินใจเองครับ

แต่ฝากไว้นิดครับ ด้วยการ์ดจอที่เลือกตอนนี้ทั้ง 2 ชุด เป็นการ์ดซึ้งก็ต้องเรียก ว่า รุ่นค่อนข้างจะใหญ่ ทั้งคู่ อายุการใช้งาน มันค่อนข้างนานครับ ถึงเวลานั้น ถ้านึกอยากเปลี่ยน ผมว่า มี ทั้ง CPU MB VGA รุ่นใหม่ เผลอๆ มี SOCKET ใหม่มาให้เลือกด้วยซ้ำครับ อัพอีกทีสงสัยจะได้ของใหม่ทั้งชุดครับ
        ในความคิดผม ชุดแบบนี้ ไม่ต้องเผื่ออนาคต เลยเอาที่ใช้แล้วคุ้มเงินที่สุดต้อนนี้ เป็นใช้ได้แล้วครับ

Comment

ถ้า คุณจะ "ไม่อัพเกรด" เลือกชุดที่สองครับ ประสิทธิภาพดีกว่า ล้านๆๆๆ เปอเซ็นครับ ชิปอินเทล กะชิปเวีย ส่วนตัวไม่รู้อุปทานป่าว ผมว่าอินเทลใช้กะวินโดวส์ XP รุ้สึกลื่นๆดีกว่าเวียครับ เอิ้กๆๆ ส่วนประสิทธิภาพจริงๆ มันก็ดีกว่าอยู่แล้วครับ

ถ้าคุณคิดว่าจะได้ซื้อการ์ดจอมาใส่เพิ่ม ผมว่า เลือกชุด PCIE ก็สมเหตสมผลดีครับ

แต่ถ้าคุณจะซื้อเครื่องใหม่ด้วยเสป็คแบบนี้ผมว่าไม่คุ้มค่าเอาซะเลยครับ

Comment

ไม่ได้ซื้อใหม่หรอกครับ

ยังไม่อยากเปลี่ยน P4 3.0 อะครับ

ก็เลยอยากหาทางอัพ

Comment

Working...
            X