overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20
    OverclockZone Member turionx2's Avatar

Default มันเกิดอะไรขึ้นใน G1sn ตัวน้อยๆของผมครับ - -"

พักหลังๆมานี้ cpu T9300 ของผมเริ่มขี้เกียจทำงานครับ ปกติโหมด high pre cpu มันต้องวิ่ง 2.5 เต็ม(ยังไม่เปิดโหมด Over) แต่มันดันวิ่งแค่ 1.2ตลอด(ตอนนี้ก็ด้วย) ลงwinใหม่หลายทีแล้วหายได้แปบเดียวเอาอีกแล้ว - -แบบนี้ผมควรทำไงครับลองเปิดการทำงานดูมันขึ้นตามรูปตลอดเวลาเลยครับ รบกวนพี่น้องช่วยด้วยครับ
    Last edited by turionx2; 11 Aug 2009 at 12:09:54.

OverclockZone Member

กำ......เครื่องขาแรงขี้เกียจแล้ว สงสัยอัดมากไปหน่อย อิอิ ไม่แน่ใจนะครับว่า bios asus มีSpeedstepให้ปิดรึป่าว ลองแฟลตbiosใหม่ซักรอบดูครับ อาการน่าจะดีขึ้น ถ้ายังไม่ดีขึ้นก็ส่งเข้าโรงหมอได้เลยครับ
    ปล. นานๆมาทีนะครับท่านสารวัตรปราบเกรียน อิอิ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

bios เช็คดูค่าต่างๆปกติดีครับเรื่องup ver นี้ทำไม่เป็น^^ ช่วงนี้หลังจาก***งวงการ IT ตอนนี้กลับมาแล้วครับ แต่ไปอยู่ห้อง PC แทน ^^ กำลังบ้าทำ 4890 CFX + i7 อยู่ครับ

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

พักนี้เสี่ยมัวไปสนใจแต่ Desktop 4890 'n i7 ไง มันเลยงอน
    ส่วนผมยังรักเดียวใจเดียว เอา 8600m GT ลุย SF IV มันเลยตอบแทนด้วยการสู้ตายให้
    รูป รูป

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

แหะๆ
    ของผม
    มันก็ไม่อยู่กับผมแล้วเหมือนกัน
    แต่ว่าไปคว้าmacbook pro 17"ก่อนunibodyมา
    ก็specคล้ายๆพี่น่ะแหละครับ
    t9300แต่การ์ดจอเป็น8600m gt
    ยังไม่ได้ลงwindowsเลย
    หุหุหุหุ

ปล น้องวันเค้าไข้ขึ้นรึปล่าวพี่
    ชอบกระทำชำเราน้องเค้า
    เปิดแอร์+พัดลมให้น้องเค้าคลายร้อนรึปล่าวครับ
    ลองrestore biosเป็นfactory settingดูสิครับ

OverclockZone Member superego1g's Avatar

โอไม่เจอกันนานนะท่าน สงสัยจะต้องเข้าศูนย์ด่วนล่ะครับ เพราะชิบบอร์ดมันมีปัญหาแล้ว ตอนนี้ผมก้เป้นเหมือนกันชิบบอร์ดมีปัญหา busการ์ดจอวิ่งไม่เต็ม16x

OverclockZone Member warcar1345's Avatar

เสี่ยได้ลองเปิดโหมด super performance ยังครับ ปกติมันมี high กับ super
    ถ้ายังไม่ได้เสี่ยลองไปปรับเอาที่ power management ดุครับ

OverclockZone Member data_db2's Avatar

cpu 56% เลยเยอะมาก
    ปกติ <10% ถ้าไม่โหลดอะไร
    ลองหาแผ่น windows สะอาดๆ ลงดูยังครับท่าน

มิตรรักยังอยู่กันครบ^^ ผมใช้ Recoevr ของมันเลยครับไม่เคยใช้ ver bit แล้วถ้าเอาไปเข้า 0 แล้วเค้าจะซ่อมหรือว่าเปลี่ยนให้ใหมครับแล้ว G1sn จะยังมีเรอ มีโอกาศได้ G51 แทนเป็นไปได้ใหมครับ ^^

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

ของท่านปรับเป็น Hi Performance รึ Balance ปาวครับ
    ถ้าปรับแล้วยังเป็น ก็ขอให้หายไวๆ นะครับ
    รบกวน Post แจ้ง ด้วยนะครับ จะได้เป็นวิทยาทานน้องๆ พี่ๆ กัน

ปล ของผม T9500 ยังอยู่ดีคับ Clocked ประจำได้แค่ 2.9 กว่าๆ ทำงานได้ตลอดไม่มีค้าง
    แต่ถ้า 3 กิ๊กนิดๆ 3 วันมี Blue Screen ครับ
    สงสัยมันจะตันซะแล้วกะบอร์ดตัวนี้ (S41)
    เสียดาย ลดล้มแชมป์ท่านทุเรียนเลย
    คราวหน้าเอาใหม่ กะ NB ตัวใหม่ๆ ฮิๆๆ

OverclockZone Member ballnuclear's Avatar

ของท่านปรับเป็น Hi Performance รึ Balance ปาวครับ
    ถ้าปรับแล้วยังเป็น ก็ขอให้หายไวๆ นะครับ
    รบกวน Post แจ้ง ด้วยนะครับ จะได้เป็นวิทยาทานน้องๆ พี่ๆ กัน

ปล ของผม T9500 ยังอยู่ดีคับ Clocked ประจำได้แค่ 2.9 กว่าๆ ทำงานได้ตลอดไม่มีค้าง
    แต่ถ้า 3 กิ๊กนิดๆ 3 วันมี Blue Screen ครับ
    สงสัยมันจะตันซะแล้วกะบอร์ดตัวนี้ (S41)
    เสียดาย ลดล้มแชมป์ท่านทุเรียนเลย
    คราวหน้าเอาใหม่ กะ NB ตัวใหม่ๆ ฮิๆๆ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

ของผมก็เคยเป็นเอาไปเคลมมาเรียบร้อยแล้วเสี่ย CPU มีปัญหาเพราะ Clock นี่แหละ เขาเลยเปลี่ยนตัวใหม่มาให้เลย

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

กระทู้นี้กระทู้เรียกตัวแรง+บ้าพลังเลยแหะ
    5555

OverclockZone Member

เคยเอาเครื่องไปเปลี่ยน m/b ที่ศูนย์มาเปล่าครับ

!EXOTIC!'s Avatar

เวนกำ ตอนนี้ผมก็เป็นครับทำยังไงแก้ดีครับ

OverclockZone Member superego1g's Avatar

เข้าศูนย์เลย

OverclockZone Member prakobkan's Avatar

คือของผมก็เป็นครับ แต่ของผมพอไม่เสียบปลั๊กแล้วมันวิ่งเต็มอ่ะ

พอเสียบเมื่อไหร่กลับไป 1.1 เลยครับ

ตอนนี้เลยต้องเสียบ ๆ ถอด ๆ ไปก่อน = =

ps.โหมดhighทั้งคู่ครับ

ของผมหายแล้วเพราะผมบอกมันว่า...ถ้ามรึงงไม่หายกูขายมรึงแน่ แค่นั้นครับ ทุกอย่างปกติ ^^

OverclockZone Member toma33's Avatar

^^^ 555+++ โหด

OverclockZone Member boomja604's Avatar
    จ.นครศรีธรรมราช (วิศวคอมพิวเตอร์ ม.สงขลานครินทร์ วิทยาเขต หาดใหญ่)

ก๊ากก ฮาจิงๆ

Bookmarks

Bookmarks