ผมใช้ Board ของ Gigabyte รุ่น EP45-UD3LR แล้วจะเอามาร้องเพลง คาราโอเกะ แต่พอเสียบแจ็คเข้าที่ช่องไมโครโฟน แล้วเสียงมันไม่ยอมออก มาเลยนะครับ
Driver เสียงก็ลงแล้ว ของ Real Tek ผมทดลองอัดเสียงแล้วก็อัดได้ แต่ จะให้เสียงออกไมตอนร้องคาราโอเกะมัน ไม่ยอมออก แล้วลองไปดูที่ option ของเสียง ที่ฝั่ง OUT PUT มัยไม่มีให้ปรับไมโครโฟนเลย เลยอยากทราบว่าใครเคยเจอปัญหาแบบ ผมบ้างไหมครับ แล้วถ้ามีวิธีแก้ช่วย บอกหน่อยได้ไหมครับ คือ อยากรู้เกะ มากเลยครับ

แค้นใจสุดๆๆ ซื้อ Board มาก็หลายตังแต่ Option เสียงไมโครโฟนง่ายๆๆ ดันทำไม่ได้