Announcement

Collapse
No announcement yet.

notebook มันกินไฟกี่wattครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by หัวโบราณ View Post
    โนตบุคเครื่องนึงกินไฟน้อยกว่าจอPCผมอีก

ก็มัน CRT นิครับ คุณหัวโบราณ
    ปล. ผมก็ใช่เหมือนกันแหละ CRT
    ปล2. ซีพียูผม Thoroughbred กินไฟน้อยกว่า Palamino

Comment

ผมเคยได้ยินจากวิทยุคลื่นนึงว่า มีวิศกรเขาวัดไฟออกมาแล้วว่า ถ้าเปิดโน๊ตบุ๊คทั้งวัน กินไฟไม่เกินวันละ3-5บาทครับ

Comment

ใช้voltน้อยก็พอแล้วครับ อย่าไปคิดเล็กคิดน้อยกะมันมาก

ถ้าค่าไฟแพง ไปโทษ ตู้เย็น ทีวี กะ แอร์ ดีกว่าครับ (แพงเพราะไอพวกนี้นี่แหละ - -)

Comment

อืม...ของผมที่หม้อแปลงมันเขียนไว้65Wattsอ่ะครับ Asus A8F กินพอๆกะTV14นิ้วในห้องผมเลย TVผมกินประมาณ 65-70Watts อิๆ

Comment

65 w กินพอๆ กะพัดลม 1 ตัว

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              ดูที่หม้อแปลงมันเลยครับ แต่เวลาใช้งานจริง ไม่ถึงที่มันเขียนไว้หรอก

ของผม macbook มันเขียน 65W อ่ะ
              +1 ให้ครับท่าน ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

Comment

Working...
              X