Announcement

Collapse
No announcement yet.

กูรูช่วยแนะนำวิธีลง mac ของเครื่องผมทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กูรูช่วยแนะนำวิธีลง mac ของเครื่องผมทีคับ

สเปกผม e8400 MB ep43-ds3r Hdd 160*2 raid0
    ผมนั่งงมมาหลายวันละ ลงไม่ได้ ตอนโหลดเวลาลงมันขึ้นเหมือนมีเครื่องหมายห้ามตรงรูปแอปเปิ้ลอ่ะ ลงไม่ได้ซักที อ่านในเน็ตเค้าบอกว่าให้เซตเป็น ACHI ก็ลองละ ไม่ได้ บางคนว่าต้องเอาไบออสที่เค้า mod มาลง ถึงจาได้ แต่หาไม่เจอ ใครมีคำแนะนำดีๆแนะนำทีคับ

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

"มีเครื่องหมายห้ามตรงรูปแอปเปิ้ลอ่ะ"

ลองบูต -f ดูครับ

Comment

อ่อ เด๋วลองก่อนคับ ขอบคุณนะคับ

Comment

Working...
      X