overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ยาสีฟัน

OverclockZone Member

Default ยาสีฟัน

ใช้ยาสีฟันป้าย CPU แทนซิลิโคนได้ไหมเนี่ย เวรกรรม ซิลิโคนดันหมด ใครเคยใช้แล้วบ้าง

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เออ หน้าคิด ลองดู แล้วรายงานผลด้วยนะครับ ผมก็อยากรู้ แต่ไม่กล้าลอง ของแปลก

OverclockZone Member

ยังไม่มีคนเคยลองเหรอ สูตรเย็น 40 บาทหลอดเบ้อเริ่มใช้ได้ทั้งปี

OverclockZone Member peacezaa's Avatar
    745 Chan Rd. Bangklo, Bangkorlame, Bangkok 10120 Thailand

น่าลองคับ

Moderator พีคุง's Avatar
    Beneath the sky

ความร้อนจะทำให้ยาสีฟันแห้งและไหม้ได้่ครับ

ยาสีฟันมันไม่ได้คนความร้อนได้

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เหอะๆๆๆ แล้วใครหละจะเป็นหนูทดลองคนแรก ....

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

อันนี้เป็นทางการหน่อย นะ เมื่อกี่ล้อเล่น

ลองเอาไฟ เผา ตัวยาสีฟันดู ถ้าไม่เปลี่ยนรูปก็หน่าลอง ครับ แต่ยาสีฟันมีส่วนผสมของแป้งด้วยนะครับ มันไม่สามารถใช้ได้จ้ะ และไม่มีคุณสมบัติ การนำความร้อนครับ

ถ้าลองเมื่อ ไร ถ่ายรูปให้ดูหน่อยจิ อยากเห็นครับ อิอิ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ลองแล้วน่าจะรู้ เห็นมันเย็นดีเหมือนกันครับ เอาสูตรเย็นด้วยละ
    *ถ้าดีบอกต่อด้วยนะครับ ประหยัดหลอดละ50฿เอง เอิ๊กๆๆๆ*

OverclockZone Member devil's Avatar

ระวังจะพังนะเพราะมันไม่มีคุณสมบัตินำความร้อนนะครับพี่น้อง

OverclockZone Member ninep's Avatar

ไม่ได้แน่นอน

OverclockZone Member spin 9's Avatar

อ้างอิง: http://www.overclockzone.com/zolkorn/year2006/10-06/Sunday8/index2.htm

งานนี้ไม่ยอมแพ้ ไหนๆก็ไหนๆ หาอะไรมาลองให้มันหายสงสัยเลยดีก่า ว่ามันจะมีอะไรใช้แทนซิลิโคนได้มั่ง อลูมิเนียมฟลอยไม่สำเร็จไปหนึ่งหละ อะแฮ่มๆ เจอแว้วววว ยาหม่องขาว ตราลิงถือลูกท้อ แล้วก็เอ่อ.... ไม่บอกก็คงรู้หละนะ ^^"

นี่เจลสีฟ้า สูตรเย็นซะด้วย ว่าแต่ซีพียูมันจะเย็นไปด้วยหรือไม่ อันนี้ต้องพิสูจน์ ผลที่ออกมา เออ.... มันดูดีกว่าอลูมิเนียมฟลอยอีกแฮะ Pentium4 550 3.4G@4.0GHz ไฟ 1.525 บูตเข้าวินโดว์ได้ด้วยอ่ะ อุณหภูมิใน bios ก็แค่ 66.5 องศาเอง เย็นใช้ได้เลยสำหรับสูตรเย็นตัวนี้ อิอิ ^^V

ต่อๆๆๆ ยังไม่หมดๆ เห็นว่าซีพียุผมมันทำงานมานาน วิ่ง 4 GHz มานานมาก มันคงจะเมื่อยน่าดู ก็หาอะไรมานวดให้มันหน่อย สรุปว่า ใช้ได้เหมือนกันแฮะ 68.5 องศาเอง ดีกว่าฟลอยชาเขียวอีก 4 กิ๊กนะเนี๊ยะ

OverclockZone Member hikky's Avatar

รู้สึกทาง ocz จะเคยลอง ใน sunday special สักอาทิตย์แต่จำไม่ได้ว่าอาทิตย์ไหน
    ผลสรุปรู้สึกว่าจะไม่ work

^ อ้าวท่าน spin 9 เข้ามาตอบสะแล้ว

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

เอาสูตรนะครับ.. จะรอดูชม

หรือเอา 2ตันก็ได้. อิอิ.. ล้อเล่นนะครับ..

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

หุหุ ดูแล้วอย่าลืมแปรงฟันก่อนนอนนะครับ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

กำ ซีลีโคนหมดเหมือนกัน มืดแล้วด้วย

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

จะแนะนำ 30บาทรักษาทุกอุณหภูมิ ที่อมรทุกสาขาครับ.. ใช้กันจนเบื่อ

Last edited by hornetpc719; 22 Apr 2007 at 20:14:57.

OverclockZone Member mooh's Avatar

ไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ เปิดๆเล่นไปก่อน วันพรุ่งค่อยไปซื้อ

พังก็รู้เอง หุหุ

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

อ่ะเจ๋ย คิดไปได้นะครับ ตอนนี้ก็ยอมๆใช้ซิลิโคนหลอดเล็ก 20 บ.ไปก่อนละกัน
    เอาไว้หมดแล้วค่อยใช้"สูตรเย็น" อุอุ

OverclockZone Member คุณถั่ว's Avatar
    เสิงสาง->โคราช->อ่อนนุช->ประเทศไทย->ใน

ต้องสูตรเกลือ ผสมสมุนไพรนะครับ
    CPUจะได้ไม่ผุ และก็แข็งแรง

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

Quote Originally Posted by คุณถั่ว View Post
    ต้องสูตรเกลือ ผสมสมุนไพรนะครับ
    CPUจะได้ไม่ผุ และก็แข็งแรง
    นี่มันทำให้แคลเซียมแข็งแรงแล้วคร้าบบบบ

เอาเมนทอลมาละเลงจะไหวไหมหว่า เหอะๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks