Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยาสีฟัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยาสีฟัน

ใช้ยาสีฟันป้าย CPU แทนซิลิโคนได้ไหมเนี่ย เวรกรรม ซิลิโคนดันหมด ใครเคยใช้แล้วบ้าง

เออ หน้าคิด ลองดู แล้วรายงานผลด้วยนะครับ ผมก็อยากรู้ แต่ไม่กล้าลอง ของแปลก

Comment

ยังไม่มีคนเคยลองเหรอ สูตรเย็น 40 บาทหลอดเบ้อเริ่มใช้ได้ทั้งปี

Comment

น่าลองคับ

Comment

ความร้อนจะทำให้ยาสีฟันแห้งและไหม้ได้่ครับ

ยาสีฟันมันไม่ได้คนความร้อนได้

Comment

เหอะๆๆๆ แล้วใครหละจะเป็นหนูทดลองคนแรก ....

Comment

อันนี้เป็นทางการหน่อย นะ เมื่อกี่ล้อเล่น

ลองเอาไฟ เผา ตัวยาสีฟันดู ถ้าไม่เปลี่ยนรูปก็หน่าลอง ครับ แต่ยาสีฟันมีส่วนผสมของแป้งด้วยนะครับ มันไม่สามารถใช้ได้จ้ะ และไม่มีคุณสมบัติ การนำความร้อนครับ

ถ้าลองเมื่อ ไร ถ่ายรูปให้ดูหน่อยจิ อยากเห็นครับ อิอิ

Comment

ลองแล้วน่าจะรู้ เห็นมันเย็นดีเหมือนกันครับ เอาสูตรเย็นด้วยละ
                *ถ้าดีบอกต่อด้วยนะครับ ประหยัดหลอดละ50฿เอง เอิ๊กๆๆๆ*

Comment

ระวังจะพังนะเพราะมันไม่มีคุณสมบัตินำความร้อนนะครับพี่น้อง

Comment

ไม่ได้แน่นอน

Comment

อ้างอิง: http://www.overclockzone.com/zolkorn/year2006/10-06/Sunday8/index2.htm

งานนี้ไม่ยอมแพ้ ไหนๆก็ไหนๆ หาอะไรมาลองให้มันหายสงสัยเลยดีก่า ว่ามันจะมีอะไรใช้แทนซิลิโคนได้มั่ง อลูมิเนียมฟลอยไม่สำเร็จไปหนึ่งหละ อะแฮ่มๆ เจอแว้วววว ยาหม่องขาว ตราลิงถือลูกท้อ แล้วก็เอ่อ.... ไม่บอกก็คงรู้หละนะ ^^"

นี่เจลสีฟ้า สูตรเย็นซะด้วย ว่าแต่ซีพียูมันจะเย็นไปด้วยหรือไม่ อันนี้ต้องพิสูจน์ ผลที่ออกมา เออ.... มันดูดีกว่าอลูมิเนียมฟลอยอีกแฮะ Pentium4 550 3.4G@4.0GHz ไฟ 1.525 บูตเข้าวินโดว์ได้ด้วยอ่ะ อุณหภูมิใน bios ก็แค่ 66.5 องศาเอง เย็นใช้ได้เลยสำหรับสูตรเย็นตัวนี้ อิอิ ^^V

ต่อๆๆๆ ยังไม่หมดๆ เห็นว่าซีพียุผมมันทำงานมานาน วิ่ง 4 GHz มานานมาก มันคงจะเมื่อยน่าดู ก็หาอะไรมานวดให้มันหน่อย สรุปว่า ใช้ได้เหมือนกันแฮะ 68.5 องศาเอง ดีกว่าฟลอยชาเขียวอีก 4 กิ๊กนะเนี๊ยะ

Comment

รู้สึกทาง ocz จะเคยลอง ใน sunday special สักอาทิตย์แต่จำไม่ได้ว่าอาทิตย์ไหน
                        ผลสรุปรู้สึกว่าจะไม่ work

^ อ้าวท่าน spin 9 เข้ามาตอบสะแล้ว

Comment

เอาสูตรนะครับ.. จะรอดูชม

หรือเอา 2ตันก็ได้. อิอิ.. ล้อเล่นนะครับ..

Comment

หุหุ ดูแล้วอย่าลืมแปรงฟันก่อนนอนนะครับ

Comment

กำ ซีลีโคนหมดเหมือนกัน มืดแล้วด้วย

Comment

Working...
                              X