Announcement

Collapse
No announcement yet.

Router 4 Port แต่ใช้ได้แค่ 2 Port ?!?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Router 4 Port แต่ใช้ได้แค่ 2 Port ?!?

Router Zyxel P660 ซื้อมาที่ทรูครับ พอดีผมจะแลนคอม 3 เครื่อง

แต่ 2 พอร์ตแรกใช้ได้ปกติครับ แต่พอเสียบพอร์ตเพิ่ม จะพอร์ตที่ 3 หรือ 4 ก็แล้วแต่ ใช้เนตไม่ได้เลยครับ ตรง Local Area Conection ก็ขึ้น เปิด Status ได้ปกติ แต่ตรง Received กับ Sent แทบไม่กระดิก (วิ่งไม่ถึง 20) เปิดเนตไม่ได้ครับ แต่เวลาเสียบสายแลน ไฟ Ethenet ที่ Router ก็ติดปกตินะครับ ไม่ทราบว่าเป็นอะไร ใครรู้ช่วยทีครับผม

(คือปกติตั้งแต่ซื้อมาผมเสียบใช้แค่สองพอร์ตครับ เพิ่งลองเสียบสามพอร์ตเมื่อวาน)

ปล.1 ผมใช้สายแลนเข้าหัวแบบ PC-Hub นะครับ
    ปล.2 ถ้าเสียเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ที่ทรูได้ไหมครับ ซื้อมาเกือบปีแล้ว

ขอบคุณครับ
    Last edited by stepmixer; 26 Jul 2009, 08:41:22.

คาดว่า portเสีย

Comment

พอร์ต 3-4 เค้าปิดเอาไว้น่ะครับ ลองดูที่นี่นะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ighlight=zyxel

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับผม
        ลองมาหหลายครั้งแล้วก็ยังไม่ได้ซักที

T^T

Comment

Working...
        X