Announcement

Collapse
No announcement yet.

keyboard พิมพ์ ตัวเดิมติดๆกันไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• keyboard พิมพ์ ตัวเดิมติดๆกันไม่ได้ครับ

ตามหัวข้อเลยครับ คีย์บอร์ดผม ไม่สามารถพิพ์ปุ่มเดิมซ้ำสองรอบได้ครับ
    หรือกดค้างไว้ตัวอักษรก็ไม่ออกมาหลายๆตัว ต้องรอซักพักถึงจะกดปุ่มเดิมซ้ำได้ครับ

ไม่รู้ว่าเป็นที่คีย์บอร์ด หรือ ไวรัส รบกวนผู้รู้ช่วนแนะนำทีนะครับ

ยกตัวอย่างนะครับ

ผมจะพิมพ์คำว่า ไม่ออก เลย 555+ กรรม

จะเป็น ไม่อก เลย 5+ กรม

คุณไปแก้ไขค่า character repeat รึเปล่าครับ ลองเซ็ตกลับตามนี้ดู

เข้า Control panel>Keyboard
    Attached Files

Comment

ครับอาการแบบนี้ ถ้าไม่ไปแก้ค่า อไร ส่วนมากจะไม่ค่อยเกิดน่ะครับ ลองไปปรับค่า character repeat กลับมาเหมือนเดิมน่ะ ตามนั้นครับ ดันๆไป

Comment

ของสาขาผมก็เป็นแ่บบนั้นด้วยครับ ลงวินโดว์ใหม่แล้วเปลี่ยนบอร์ดใหม่แล้วก้อไม่หาย ตอนนี่กำลังคิดอยุ่ว่าต้องเปลี่ยนอารัยอีก เซ็ง - -

Comment

อีกนิดนะครับ เวลาพิมแต่ละตัวจะมีเสียงจากลำลำโพง bios ดังแปะๆ ทุกครับที่กดปุ่มแต่ละปุ่ม สามารถพิม dfdfdfdfdfdfd ติดๆกันได้ แต่พิม dddddddd ไม่ได้

Comment

Working...
          X