Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอสั่นซ้ายขวายิบๆแก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอสั่นซ้ายขวายิบๆแก้ยังไงครับ

คือว่า จอคอมของผมเป็นจอLCD รุ่น LG Flatron Q2261V อะครับ
    ตอนอยู่ที่ร้านตอนซื้อมันก็ไม่เป็นไรแต่พอเอากลับมาบ้านใด้ซัก5วันมันก็เริ่มเป็นอะครับ
    ....เป็นการสั่นแบบซ้ายขวาไม่มีขึ้นลง
    และตอนนี้มันก็เป็นหนักมาทำให้ปวดตาเลยอะครับ
    แต่ว่าพอกดเมนูของจอปรกฏว่าเมนูของจอมั่นไม่สั่นตามผมเลยคิดว่ามันน่าจะเป็นกับการ์ดจออะครับ
    ผมใช้การ์ดจอรุ่น HIS HD4870 Ice Q4 TURBO+ 512MB DDR5
    ไม่รู้แก้ไขยังไงอะครับรบกวนผู้รู้ช่วยบอกที

แต่ว่ามีอีกข้อที่สงสัยอะครับ พอเปิดเกม Raycity แล้วมันจะไม่สั่นแต่ว่าต้องห้จอของเกมล้ำเข้าไปทางซ้ายของจอมันถึงจะไม่สั้น

ขอความกรุณาผู้รู้ทุกท่านช่วยบอกด้วยครับ

ตั้งค่า Resolution เท่าไรครับ

Comment

1920*1080 อะครับ

Comment

แล้วค่า Screen refresh rate ละครับปรับเท่าไร

Comment

รีเฟรชเรทตั้งใว้ 60Hz อะครับ
          แต่พอตั้ง 120Hz ภาพก็ยังสั่นอยู่เหมือนเดิมอะครับ

Comment

ลองลด Resolution ลงครับ

Comment

ลดแล้วครับหายสั่นแล้วแต่ว่าจะเปิด ขนาดจอเท่าเดิมไม่ใด้หรอครับ??
              เพราว่าหน้าจอเล็กแล้วรู้สึกไม่ค่อยดีอะครับ
              เป็นที่การ์ดจอหรือว่าเป็นที่จอ?
              หรือว่าจอนี้มันไม่ดีเลยเปิดขนาดใหญ่ไม่ใด้ต้องไปให้รานเค้าซ่อม??
              Last edited by nonnan; 26 Jul 2009, 17:17:27.

Comment

อ่าวมันกลับมาสั่นอีกแล้วอะครับยังไม่ทันจะปรับขนาดใหญ่เท่าเดิมเลยมั่นสั่นอีกแล้วอะครับ

Comment

ลองเปลี่ยนไดว์เวอร์ดูยังครับ

Comment

ไดร์ฟเวอร์ของจอหรือการ์ดจอครับ?

Comment

การ์ดจอครับ

Comment

ใช้อันที่มันให้มาเลยอะครับ

Comment

ลองเปลี่ยนดูครับ
                          http://support.amd.com/us/gpudownload/Pages/index.aspx

Comment

ลงใหม่แล้วก็ยังไม่หายอะครับ

Comment

เลื่อนลำโพงออกไป***งๆ จออ่ะ

^^

Comment

Working...
                              X