Announcement

Collapse
No announcement yet.

AM 6000+ หรือ 9650

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AM 6000+ หรือ 9650

จะเน้นไปทางเล่นเกม เล่นตัวไหนดีคับ6000+ หรือ 9650
    บอร์ดเล่นได้แต่ AM2 AM2+

X2 550 ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      X2 550 ครับ
      ตามนั้น

เน้น 45nm ดีกว่า

Comment

M3N78-EM

ลองเลือกดูครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
          ตามนั้น

เน้น 45nm ดีกว่า
          Originally posted by niCe_guY View Post
          M3N78-EM

ลองเลือกดูครับ

ถ้า 550 ว่าดีกัน ผมก็อยากเล่นงับ แต่ว่า........T.T
          บอร์ดมันเล่นได้แค่ AM2+ แล้วผมก็อัพเดทไบออสไม่เป็น
          แล้วก็ไม่รู้ถ้าทำได้แล้วจะรู้ได้ยังไงว่าได้แล้ว แล้ว AM3 นี้มีกี่ขา 940หรอ
          ถ้าผมอัพไปแล้วมันใส่กันได้หรอ

อย่างที่คุณ niCe_guY นำlinkนี้มาให้ http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=amYCbidk7vhOQLWp
          ก็ไม่เห้นมี Bios ของตัว 550 ผมจะไปหาจากไหนมาลงยังไง
          ถามคำตอบถามผมก็เลยไม่ค่อยกระจ่างเลย งง? มึน?
          เครียดจังเลยยยย... แงๆๆๆๆ งงประมาณก็ร่างไว้แค่ 4600 บาท
          หรือจะเปลี่ยนบอร์ดไหม่ไปเลยดี ก็ต้องใช้เงินเพิ่มอีก

Comment

Originally posted by magnum28 View Post
            ถ้า 550 ว่าดีกัน ผมก็อยากเล่นงับ แต่ว่า........T.T
            บอร์ดมันเล่นได้แค่ AM2+ แล้วผมก็อัพเดทไบออสไม่เป็น
            แล้วก็ไม่รู้ถ้าทำได้แล้วจะรู้ได้ยังไงว่าได้แล้ว แล้ว AM3 นี้มีกี่ขา 940หรอ
            ถ้าผมอัพไปแล้วมันใส่กันได้หรอ

อย่างที่คุณ niCe_guY นำlinkนี้มาให้ http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=amYCbidk7vhOQLWp
            ก็ไม่เห้นมี Bios ของตัว 550 ผมจะไปหาจากไหนมาลงยังไง
            ถามคำตอบถามผมก็เลยไม่ค่อยกระจ่างเลย งง? มึน?
            เครียดจังเลยยยย... แงๆๆๆๆ งงประมาณก็ร่างไว้แค่ 4600 บาท
            หรือจะเปลี่ยนบอร์ดไหม่ไปเลยดี ก็ต้องใช้เงินเพิ่มอีก
            CPU AM3 ใส่ลงเมนบอร์ด Socket AM2/+ ได้ แต่ก็ต้องมาดูไบออส

แต่ CPU AM2/+ ไม่สามารถใส่ลงไปในบอร์ด AM3 ได้

AM3 มี 938 ขา

sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

จดๆครับ

Comment

ขาเยอะไป หักออกสักขานึงได้ไหมครับ จะได้ไม่เปลืองไฟ....55

Comment

จดๆอีกคน ขาที่หายไป

Comment

Originally posted by dodge2009 View Post
                    ขาเยอะไป หักออกสักขานึงได้ไหมครับ จะได้ไม่เปลืองไฟ....55
                    เปิดติดก็จะขอ สาธุ งามๆซักสามที

Comment

Originally posted by dodge2009 View Post
                      ทาง AMD ต้องการทำป้องกันคนซนไม่ให้เอา CPU AM2/+ มาลงบอร์ด AM3 แต่ทาง AMD ต้องการทำให้ซีพียู AM3 ใส่ลงไปบนบอร์ด AM2+ ได้เลย เอาขาของ AM2/+ มาลดออกไปสองขา ซึ่งก็เป็นขา Ground เท่านั้น จึงเป็นที่มาว่าทำไม CPU AM3 ใส่ลงเมนบอร์ด Socket AM2/+ ได้ แต่ CPU AM2/+ ไม่สามารถใส่ลงไปในบอร์ด AM3 ได้

แถมให้อีกเรื่องที่สงสัยกันจัง ว่าทำไม CPU AM3 ในหลายๆโปรแกรมยังแสดงว่าเป็น CPU AM2+ เพราะว่า ID Package มันยังคงเป็น AM2+ เพื่อให้ CPU AM3 สามารถใช้งานกับเมนบอร์ด AM2/+ ได้
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

ผมใช้โปรแกรมอัพไบออสแล้วครับ ตัว Asus Update มีรูปให้ดูด้วย
                        แล้วผมจะเล่นตัวไหนได้บาง ผมดูในเว็บของ Asus
                        bios CPU Support มันไม่มีตัว AMD 550 อะครับ สงสัยจะเล่น 550 ไม่ได้
                        ถ้าจะมาเล่น 710 กับ 9650 ตัวไหนเล่นเกมดีกว่ากัน
                        ช่วยตรวจดูอีกทีงับ T.T
                        http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=amYCbidk7vhOQLWp

Comment

Originally posted by tor_za View Post
                          ทาง AMD ต้องการทำป้องกันคนซนไม่ให้เอา CPU AM2/+ มาลงบอร์ด AM3 แต่ทาง AMD ต้องการทำให้ซีพียู AM3 ใส่ลงไปบนบอร์ด AM2+ ได้เลย เอาขาของ AM2/+ มาลดออกไปสองขา ซึ่งก็เป็นขา Ground เท่านั้น จึงเป็นที่มาว่าทำไม CPU AM3 ใส่ลงเมนบอร์ด Socket AM2/+ ได้ แต่ CPU AM2/+ ไม่สามารถใส่ลงไปในบอร์ด AM3 ได้

แถมให้อีกเรื่องที่สงสัยกันจัง ว่าทำไม CPU AM3 ในหลายๆโปรแกรมยังแสดงว่าเป็น CPU AM2+ เพราะว่า ID Package มันยังคงเป็น AM2+ เพื่อให้ CPU AM3 สามารถใช้งานกับเมนบอร์ด AM2/+ ได้
                          เริ่ม get ละครับ

Comment

Originally posted by magnum28 View Post
                            ผมใช้โปรแกรมอัพไบออสแล้วครับ ตัว Asus Update มีรูปให้ดูด้วย
                            แล้วผมจะเล่นตัวไหนได้บาง ผมดูในเว็บของ Asus
                            bios CPU Support มันไม่มีตัว AMD 550 อะครับ สงสัยจะเล่น 550 ไม่ได้
                            ถ้าจะมาเล่น 710 กับ 9650 ตัวไหนเล่นเกมดีกว่ากัน
                            ช่วยตรวจดูอีกทีงับ T.T
                            http://www.asus.com/product.aspx?P_ID=amYCbidk7vhOQLWp

ถ้าจะเล่น 710 ตัว 550 ก็ต้องใส่ได้สิครับ บอร์ดผมตอนโหลดไบออสมามันก็เขียนแค่ Support X2 550 Flash เส็ดยังใส่ 720 ใช้อยู่เลย

Comment

Originally posted by IX View Post
                              ถ้าจะเล่น 710 ตัว 550 ก็ต้องใส่ได้สิครับ บอร์ดผมตอนโหลดไบออสมามันก็เขียนแค่ Support X2 550 Flash เส็ดยังใส่ 720 ใช้อยู่เลย
                              แต่ 720 มันออกก่อน 550 เนี่ยสิ
                              sigpic

Comment

Working...
                              X