Announcement

Collapse
No announcement yet.

RADEON9550 256MB128bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RADEON9550 256MB128bit

อยากถามว่ารุ่นนี้ดีมั้ยครับ เป็น AGP8X ช่วยแนะนำทีครับ

มีครับ

Comment

ดีป่าวครับช่วยวิจารณ์ทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมเคยใช้ครับ และเพิ่งเลิกใช้ไปเอง

ถ้าเอามาเล่นเกมนะครับ เกมๆใหม่ๆ ย้ำว่าไม่ได้เรย

เกมเก่ากลางๆพอไหวครับเช่น doom3 hl2 nfs:mw พวกนี้เล่นได้ครับแต่ต้อง ปรับต่ำ-กลาง

Comment

ผมใช้ 9600 Pro ครับ รุ่นใกล้เคียงกัน เล่นได้ พวกเกม ออนไลน์ ก็โอเคครับ

แต่จะเอามาเล่นเกม ใหม่ๆนี่ ดับสนิท ผมเล่น C&C3 เปิด ต่ำสุดหมดเลยครับ
          พวกเกมกลางๆก้อเล่นๆถูๆไถ่ๆ ถ้าไม่เอามาเล่น เกมหนักๆ แล้วคุณเล่นแต่เกม ออนไลน์ก้อ สบายดีครับ

Comment

Originally posted by sadhalem View Post
            ผมใช้ 9600 Pro ครับ รุ่นใกล้เคียงกัน เล่นได้ พวกเกม ออนไลน์ ก็โอเคครับ

แต่จะเอามาเล่นเกม ใหม่ๆนี่ ดับสนิท ผมเล่น C&C3 เปิด ต่ำสุดหมดเลยครับ
            พวกเกมกลางๆก้อเล่นๆถูๆไถ่ๆ ถ้าไม่เอามาเล่น เกมหนักๆ แล้วคุณเล่นแต่เกม ออนไลน์ก้อ สบายดีครับ
            เห็นด้วยครับ
            ใช้อยู่ ก็เล่นแต่ C&C เหมือนกันครับ

Comment

รุ่นนี้ดีคับ ถ้าเป็นของ spark ก็จะประหยัดงบได้เยอะมากมาย ตอนนี้ราคาคงประมาณไม่เกิน2000แล้วคับ

แต่ถ้าอยากอัพจริงๆ ก็ 7300GT ของ XFX ก็ได้คับ

ผมว่ามันคุ้มค่าเงินดีนะคับ ผมก็เพิ่งซื้อมา 3000 ต้นๆคับ

..... อืมอันนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันตกรุ่นมากน้อยแค่ไหน เพียงแต่ว่า

ผมเป็นเสียงส่วนหนึ่งของคนที่มีงบจำกัดในการอัพเกรดครับ

เลยอยากแนะนำสิ่งที่ผมได้ทดสอบด้วยตัวเองแล้วคิดว่ามันดี ก็เลยแนะนำครับ

ปล. 9550 Spark เล่นGhost Recon Adv. War ภาค1 ได้แต่ต้องปรัยต่ำสุด
              แต่ 7300GT XFX 256MB/128Bit DDR2 ปรับได้ High ทุกตัวเลือกครับ(800*600X)

ตัว 7300 GT มีฟังชันO/C แถมมากับDriverในกล่องด้วยคับ

Comment

หา 7600GS AGP หรือ 7300GT AGP ดีกว่ามั่ง ณ.ปัจจุบันนี้

Comment

Working...
                X