Announcement

Collapse
No announcement yet.

##ฮาร์ดดิสติด Bad มีโปรแกรมแ้มั๊ยคับ ##

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ##ฮาร์ดดิสติด Bad มีโปรแกรมแ้มั๊ยคับ ##

็HDD มันติด Bad อ่ะคับ 1ตัว พอจะมีโปรแกรมแก้มั๊ยคับ เพราะฮาร์ดดิสลูกนั้นมีข้อมูลสำคัญอยู่อ่ะคับ

ลองใช้ spinrite เช็คดูครับผม โปรแกรมไม่ใหญ่มาก ให้มัน mark ออกให้ครับผม (ถ้าหาเจอนะ)

Comment

โปรแกรม HDD regenerator ใช้ง่ายครับ ถ้าฮาร์ดิสความจุเยอะๆดูตำแหน่งที่เป็นBad จาก HD Tune
      แล้วให้ HDD regenerator สแกนและ fix ตรงจุดนั้นได้เลยครับ ไม่ต้องสแกนทั้งลูกก็ได้ไม่ต้องรอนาน

หาโหลด Hiren's BootCD มาครับ สั่งบูตจากcd แล้วรันโปรแกรม HDD regenerator ที่อยู่ในแผ่นนี้ครับ

Comment

ประมาณนี้ใช้มั๊ยคับ

Comment

ถ้าสำคัญจริงๆนะ เอาชัวผมว่า ไปจ้างช่างพันทิพธ์ backup ข้อมูล แ้ล้วก็ไปเคลมครับ

Comment

แบ็กอัพแล้วเอา HDD ไปเคลมผมว่าชัวร์กว่า

Comment

9regenerator ช่วยท่านได้นะ....

Comment

จัดให้ครับ โหลดแล้วไรท์ใส่แผ่น ตั้งเครื่องให้บู๊ทจากแผ่น แล้วใส่แผ่นเข้าไป กดแป้นพิมพ์ไม่กี่ครั้ง แล้วก็ทิ้งเครื่องไว้ค้างคืนครับสำหรับ hd ความจุมากๆ
                http://sv4.uploadfile.biz/download.p...ad_id=NTkwMg==

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยนะคับที่มาช่วยแนะนำ

Comment

Working...
                  X