เนื่องจากว่า ผมได้ Flash BIOS จากเดิม F.30 มาเป็น F.11C แล้วก็เกิดสงสัยว่า

1. ทำไม Logo ตอนบูทเปิดเครื่อง ถึงได้เปลี่ยนกลายเป็น Compaq อะคับ แล้วทำให้เป็น HP ได้มั้ยคับ
2. ถ้าผมอยากจะ Flash กลับไปเป็น F.30 จะทำยังไงได้บ้างเหรอคับ ผมเข้าไปโหลด BIOS F.30 จากเวปของ HP แต่มันเป็นแบบลงใน Windows คับ จะสามารถ RUN บน XP ได้มั้ยคับ หรือว่าสามารถหา BIOS แบบ Flash ใน DOS ได้ที่ไหนบ้างคับ รบกวนช่วยแนะนำให้หน่อยนะคับ

ขอบคุณมาก ๆ คับ

ปล...แล้วการ Flash BIOS นี่ทำให้หมดประกันรึเปล่าคับ