overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 72
    OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

Default ถามสาวก AMD ถ้าผมจะย้ายไปเล่น Intel ท่านจะค้านผมด้วยเหตผลอะไร

edit : ตอนนี้ผมได้คำตอบให้ตัวเองละครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากๆที่ช่วยแนะ สุดท้ายแล้ว

ก็คงตายรังกะ amd นี่แหละนะ i5 ก็ i5 เถอะ ไม่เอาดีก่า

วันนี้สอย 550be + บอร์ดมาเล่นแล้วเรียบร้อย อิอิ

Last edited by Inspiral; 1 Aug 2009 at 02:38:01.

OverclockZone Member

AMD ถูกกว่าเยอะนะ
    (เรื่องเงินเป็นเรื่องใหญ่)
    Last edited by mac4thai; 26 Jul 2009 at 19:40:18.

OverclockZone Member boyro's Avatar

ไม่ลองก็ไม่รู้ครับ ย้ายไปได้ ใช่ว่าย้ายกลับไม่ได้

ปล.แล้วท่านจะคิดถึง AMD

K@B
    Guest

ซื้อเครื่องเกมส์ไปเลย..........แล้วท่านก็จะรัก AMD เหมื่อนเดิม

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

จริงๆ อยากถามว่า มีท่านใด ใช้ cpu AMD แล้วรัน Emu PS2 ได้ โดยใช้ plug in ZeroGS

หรือเปล่าครับ มันจะเรียกหาชุดคำสั่ง SSSE3 (เหมือนๆกับว่า โปรแกรมถูกพัฒนามาโดย cpu intel )

หรือจะพูดอีกนัยนึงว่า มีใครใช้ cpu AMD เล่น Emu PS2 ได้อย่างราบลื่นหรือเปล่าครับ

แล้วมีวิธีการ config อย่างไร ใช้ ชุึดคำสั่งตัวไหน plug in อะไร เผื่อผมจะได้นำมาศึกษาต่อครับ

ใจจริงน่ะอยากจับ Phenom 2 550be มาเปิดหัว แต่ถ้ามันยังไม่ work on emulater ผมก็คงต้องขอยอมละครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

รอ Core I5 จออีกไม่กี่เดือนเอง

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member dodge2009's Avatar

ท่านเล่นเกมส์ไหนของ PS2 ผมเล่นมาตั้งแต่ PS2 ยังใช้แผ่นล่อ เล่นมาเกือบทุกเกมส์แล้วมั้ง

ซื้อเครื่องมาจะไม่คุ้มกว่าหรอท่าน สะพานเหล็กแค่ 3-4 พันเอง

PS2 สุดท้ายเล่นมากสุดอยุ่เกมสืเดียว Winning / PES ....555

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    รอ Core I5 จออีกไม่กี่เดือนเอง
    ลืมนึกถึงเลยครับ ทำให้เกิดกิเลศนะเนี่ย แล้วเดวมันก็จะพ่วงไปอีกบาน

ไหนจะบอร์ดsocket ใหม่ แรมใหม่ddr3 บลาๆๆ

เอ๊ย อย่าพึ่งยุให้ไป intel ดิมาช่วยกันหาคำตอบให้หน่อยว่า ทำไงจะได้อยู่ amd ต่อ

จริงๆเป็นความเห็นที่เข้าท่ามาก คือ ซือ่ ps2 มาอีกเครื่องก็จบละ

(มือสองคงหาได้ 2-3พัน) แล้วก็อยู่ amd ต่อไปสินะ -*-

OverclockZone Member ACM's Avatar
    San Siro ,โอล แทรพฟาง

Quote Originally Posted by Inspiral View Post
    จริงๆเป็นความเห็นที่เข้าท่ามาก คือ ซือ่ ps2 มาอีกเครื่องก็จบละ

(มือสองคงหาได้ 2-3พัน) แล้วก็อยู่ amd ต่อไปสินะ -*-
    ช่องว่างของราคาทำให้พี่อยู่ต่อครับเพราะช่องว่างนั้นมันจะได้ ps2 มาอุดครับ อิอิ

OverclockZone Member dodge2009's Avatar

ท่านเล่นเกมส์อะไร PS2

เกมส์ที่มันๆ ประทับใจผมตลอดเวลาผมเล่นมาเกือบ 10 ปี

1.เป็นไปไหนไม่ได้ Winning/PES XXX
    2.God of War
    3.GTA ทุกภาค
    4.Fight Nigth
    5.NFS
    6.Resident 4
    7.Medal of horor
    8.Red Dead revolver

ฯลฯ ลืม 555

ซื้อ เครื่องมาเหอะท่าน คุ้มกว่า เล่นได้ทุกเกมส์..

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

ผมก็ว่าซื้อ PS3 เหอะครับ

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by Inspiral View Post

ก็ดีเหมือนกับ ประหยัดกับการเปลี่ยนเครื่องเยอะ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

Drunk's Avatar

ผมว่าซื้อ PS2 มาเล่น Work กว่าครับ ถูกกว่ามากมาย

แต่จะลอง Intel ก็ไม่เสียหลาย เล่นได้เหมือนกันแหละครับ

OverclockZone Member gamesdeath's Avatar
    ►Grindcore Fan club.♂ ♫ Mafia Cat ♫

จะย้ายเพือลองก็ไม่ว่า ทำเถอะครับคนอืิ่นเข้าก็อยากรู้เหมือนกัน ดีไม่ดีไงแล้วมาเล่าให้ฟั่งใหม่

OverclockZone Member minipop's Avatar

ดีไม่ดียังไงก็กลับมาเล่าให้ฟังมั้งเด้อๆๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

ถ้าถูกว่า amd ก็ไม่แน่ครับ

OverclockZone Member s.krohlek's Avatar

ซื้อ PS2 มาเป็นทางเลือกที่ค่อยข้างจะตรงตามที่ท่านต้องการ

OverclockZone Member

แปลกนะ...ในคู่มือเกมแผ่นแท้ STREET FIGHTER 4 ระบุสเป็ค RECOMMENDED
    ถ้าเป็น INTEL ต้องระดับ i7
    แต่ถ้าเป็น AMD ก็แค่ ATHLON 64X2 เท่านั้น
    แสดงว่า ถ้าเล่นเกม AMD เหมาะสมคุ้มค่ามากที่สุดอย่างนั้นหรือ
    เพราะ ATHLON 64X2 เล่นเกมได้ดีเท่ากับ INTEL i7
    ?????

OverclockZone Member theboms's Avatar

ผมว่าเล่นเครื่อง ps2 ไปเลย
    พริ้วกว่าเยอะ(มั้ง เพราะไม่เคยลอง emu ps2 on pc)

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks