Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรมเทส 4 หัว + OC VGA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรมเทส 4 หัว + OC VGA

CPU 4 หัวใช้โปรแกรมอะไรเทสดีครับ ออเทอสมัน 2 หัวเอง
    hyper_pi อย่างเดียวพอไหม แล้ว 32M ควรกี่นาทีผมได้ 30 นาทีแนะ
    prime95 เทสไง priority 9 คอมผมแลคครับ ทำอะไรลำบากมาก แต่ไม่เอ๋อ ไม่แฮง ไม่จอฟ้า
    ควรทำไงดี

VGA 4850 ลอง OC เล่นๆกับโปรแกรมของมันเลยไปที่
    700-1103 จาก 625-993
    OC แล้วมันมีโปรแกรมไรเทสไหมว่ามันจะเสถียรไหมครับ แล้วผมทำถูกไหมอ่ะไม่เคย OC VGA ซักครั้งเดียว แล้วจะรู้ได้ไงว่าควร OC ไปที่เท่าไหร่ ถึงตรงไหนได้ แฮะ

Prime 95 ใช้กับ สี่หัว

VGA พวก 3Dmark 06 ก็พอ ถ้าภาพไม่แตกไม่แฮงค์ก็รับได้

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
      Prime 95 ใช้กับ สี่หัว

VGA พวก 3Dmark 06 ก็พอ ถ้าภาพไม่แตกไม่แฮงค์ก็รับได้
      Prime 95 ใช้กับ สี่หัว ผมเทสไม่เป็น แล้วจะต้องเทสนานแค่ไหนอ่ะเพราะเวลาเทสทำอะไรไม่ได้เลย กดนู้นกดนี่ไม่ได้เลย แต่พอกดหยุดก็กลับมาใช้ได้ปกติ priority 9 น่ะครับ

Comment

ตอนเทส cpu ทำงาน 99% มันก็ใช้งานอะไรกระตุกหมดแหละครับ
        แนะนำว่าให้เทสตอนนอน แล้วลุ้นว่าตื่นมามันจะดับไหม 555

Comment

orthos

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
            orthos
            มัน 2 หังเองนี่ครับ

Comment

Prime 95 นั้นแหละครับ อยากหยุดเมื่อไหร่ก้อหยุด
              ไม่งั้นก้อ OCCT 1ชม. ได้กราฟด้วย
              ไม่ก้อ Orthos เปิด 2อัน เข้าไปแก้ตามรูปน่ะครับแค่นี้ก้อทำงานพร้อมกันทั้ง 4คอร์แล้วครับ

แต่ละโปรแกรมใช้งานไม่ยากครับลองศึกษาดู คลิ๊กเลย เครดิตท่านAmaKatsu

Comment

กระจ่างครับ

Comment

เปิด 4 หน้าต่าง เลือก cpu 0 1 2 3 pri 9
                  http://www.ziddu.com/download/579001...60405.rar.html

Comment

เท่าที่อ่านและเจอหลายกระทู้ Q6600 ของท่าน black123 เทพกว่าของชาวบ้านเขาหมดเลยโชคดีมาก

Comment

แล้ว 3 หัวหล่ะ ฮี่ๆๆ

Comment

Originally posted by OTARO View Post
                        เท่าที่อ่านและเจอหลายกระทู้ Q6600 ของท่าน black123 เทพกว่าของชาวบ้านเขาหมดเลยโชคดีมาก
                        ว้าว จริงหรอครับ พอดีบอร์ดเอ๋อครับเลยกดได้ 4.0 เอง
                        ไฟไม่นิ่ง กดไฟไป 1.5 มันจ่าย 1.47 กดไฟไป 1.55 มันจ่ายไฟ 1.47 กดไฟไป 1.6 มันก็จ่าย 1.47 -*- เจริญ ไม่รู้เป็นที่อะไร

ได้บอร์ดใหม่ขอสอบเสร็จจะเอา 4.2 มาฝาก(ให้ได้) ><" WEEK 03 น่ะ จำๆ อิอิ

Comment

Originally posted by black123 View Post
                          ว้าว จริงหรอครับ พอดีบอร์ดเอ๋อครับเลยกดได้ 4.0 เอง
                          ไฟไม่นิ่ง กดไฟไป 1.5 มันจ่าย 1.47 กดไฟไป 1.55 มันจ่ายไฟ 1.47 กดไฟไป 1.6 มันก็จ่าย 1.47 -*- เจริญ ไม่รู้เป็นที่อะไร

ได้บอร์ดใหม่ขอสอบเสร็จจะเอา 4.2 มาฝาก(ให้ได้) ><" WEEK 03 น่ะ จำๆ อิอิ
                          ไม่ต้องไปไกลถึง 4.2 หลอกครับเอาแค่ บัส CPU 500 + Hi 32 Mb มาโชว์ก็พอครับ

Comment

Originally posted by OTARO View Post
                            ไม่ต้องไปไกลถึง 4.2 หลอกครับเอาแค่ บัส CPU 500 + Hi 32 Mb มาโชว์ก็พอครับ
                            9*500 เหรอ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                              9*500 เหรอ
                              แบบนี้มันเทพเกิน เอาแค่ 8*500 พอ ถ้าได้ โค ตะ ระ เทพ เลย

Comment

Working...
                              X