Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องแล้วบางครั้งจอไม่มีภาพแก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องแล้วบางครั้งจอไม่มีภาพแก้ยังไงครับ

คิดไม่ออกแล้วครับว่าเป้นเพราะอะไร ปัญหาคือ บางครั้งเวลาเปิดเครื่อง หรือ รีสตาร์ทเครื่อง จะมีปัญหาว่า เครื่องนั้นจอดำ แต่ตัวเครื่องเข้า windows ไปแล้ว เพราะสามารถรีโมตจากเครื่องอื่นเข้ามาดูได้ ต้องรีสตาร์ท 1 - 2 ครั้ง ถึงจะหายอ่ะ แล้วมันเป็นเหมือนกันหมดทั้ง 4 เครื่อง สเปคเครื่องคือ

amd X2 5000+
    asus m2n-mx se plus
    kingston 1G
    HIS 3650 512MB
    D-GET 480W
    HDD seagate 320GB
    ไม่มี dvd drive
    มีท่านใดพอหาวิธีแก้ปัญหาให้ผมได้บ้างไหม

เป็นที่แรมป่าวครับ

Comment

เปลี่ยนแรมแล้วก็ไม่หายครับ ผมคิดว่าถ้าเป็นอาการแรม เครื่องจะค้างจอดำ ตัวเครื่องไม่เข้า windows นะครับ อันนี้มันเข้าไปถึง windows เลย remote มาได้ทุกอย่าง และ 4 เครื่องดันเป็นอาการเดียวกันเลยเนี่ย

Comment

ผมเคยเป็น คือ เปิดมาเข้า วิน ได้แต่มืด จอแสดงว่าไม่สามารถรับ resolution ได้

ผลสุดท้ายเครมการ์ดจอ

Comment

ต้องเคลมจริงเหรอนี่ 4 ตัว เหมือนกันเด๊ะๆเลย

Comment

ถ้างั้นลองกด F8 เข้า safe mode ปรับค่า resolution หายใหม
            หรือไม่ก้อลองเข้า enable vga mode ถ้าเข้าปรกติ driver vga อาจมีปัญหา

Comment

Working...
            X