overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16
    OverclockZone Member KuLiKo's Avatar

Default ++ใครลองเอากลอง Rock Band มาต่อ PC แล้วมั่งครับ?++

อยากรู้ว่ามันใช้ได้มั้ย เห็น nadz ขายแยกอยู่ น่าสอยมั่่กๆ

OverclockZone Member KuLiKo's Avatar

ดัน ^^

ดานนน

มา Update ครับ

ผมซื้อกลอง Rock Band มาแล้วครับ ปรากฎว่ามันใช้ได้ครับ!!! ใช้ดีไม่มีปัญหาเลย ใครสนใจซื้อได้เลยครับที่ http://www.nadzproject.com/product.d...186_th_1300058

ปล.พี่เค้าใจดีมาก แกะกล่องให้ผมลองตรงนั้นก่อนซื้อเลย ติดใจครับร้านนี้

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

รอกลอง GH ตัวใหม่ที่จะมาช่วง GH5, Band Hero ก่อนหละผม ไม่ได้จะเอากลองใหม่อ่ะ
    เผื่อกลองรุ่นเก่ามันจะลดราคาลงมั่ง *-*

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

อ่า นอกจากเล่นเกมแล้ว กลองมันเอามาทำไรได้มั่งเอ่ย แบบว่า เอามาต่อกับพวกโปรแกรมทำMidiอะไรแบบนี้ได้ไหมครับเนี่ย หรือว่ามันรับInputเป็นจอยเกมอ่ะครับ

อยากรู้จริงๆนะ ไม่ได้กวน

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

ม่ายรู้เหมือนกันอ่ะครับทั่นบีเวอร์ มัวแต่มันส์อยู่กะเกมอย่างเดียว ^ ^"

OverclockZone Member tigu's Avatar

เล่นกับเกมไรมั่งอะฮะ ในคอมนึกเกมดนตรีไม่ออกเลย

OverclockZone Member win1234win's Avatar

Quote Originally Posted by tigu View Post
    เล่นกับเกมไรมั่งอะฮะ ในคอมนึกเกมดนตรีไม่ออกเลย
    Guitar Hero,Frets on Fire

OverclockZone Member arito's Avatar

แพงแหะ 3000 แหนะ นึกว่า 1900 ถ้าราคานี้ว่าจะซื้อมาเหมือนกัน

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

จขกท.ได้ลองแล้ว วานบอกทีครับว่ามันส์พอๆกับกีตาร์ไหมครับ (คาดหวังไว้ว่าจะมันส์กว่า)
    ถ้าดีจะได้หากลองของ World tour Xbox มามันส์เหมือน จขกท.มั่ง
    เกมส์ดีๆ อย่างนี้ ทำไมหาซื้อชุดของ PC ยากจัง มีเกมส์ แต่ไม่มีอุปกรณ์เฉพาะมาขาย

Quote Originally Posted by NasTaZiO7 View Post
    รอกลอง GH ตัวใหม่ที่จะมาช่วง GH5, Band Hero ก่อนหละผม ไม่ได้จะเอากลองใหม่อ่ะ
    เผื่อกลองรุ่นเก่ามันจะลดราคาลงมั่ง *-*
    ผมก็รออยู่เหมือนกันครับ พวกกลองขายแยกของ GH:WT อะ

Quote Originally Posted by Beaver_XT View Post
    อ่า นอกจากเล่นเกมแล้ว กลองมันเอามาทำไรได้มั่งเอ่ย แบบว่า เอามาต่อกับพวกโปรแกรมทำMidiอะไรแบบนี้ได้ไหมครับเนี่ย หรือว่ามันรับInputเป็นจอยเกมอ่ะครับ

อยากรู้จริงๆนะ ไม่ได้กวน
    ก็ผมทราบมาก็แบบนี้น่ะครับ http://www.youtube.com/watch?v=tBqgZ...eature=related

คือใช้โปรแกรม เป็นการตีกลองจริงไปซะเลย แต่ของเค้าต้องใช้ 2 อันแหนะ

Quote Originally Posted by sabanes View Post
    จขกท.ได้ลองแล้ว วานบอกทีครับว่ามันส์พอๆกับกีตาร์ไหมครับ (คาดหวังไว้ว่าจะมันส์กว่า)
    ถ้าดีจะได้หากลองของ World tour Xbox มามันส์เหมือน จขกท.มั่ง
    เกมส์ดีๆ อย่างนี้ ทำไมหาซื้อชุดของ PC ยากจัง มีเกมส์ แต่ไม่มีอุปกรณ์เฉพาะมาขาย
    ส่วนตัวผมตีกลองอยู่ในวงอยู่แล้วครับ ก็เป็นที่แน่นอนว่าสำหรับผม มันสนุกกว่ากีต้าร์(มากๆ) ครับ

อีกอย่าง ผมว่าถึงแม้จะลดโน้ตจาก 5 ตัว เหลือ 4 ตัว มันก็ยังรู้สึกว่ามันยังสนุกอยู่นะครับ แต่ถ้าได้กลองของ GH:WT เองเลยคงจะสนุกกว่านี้

ส่วนสาเหตุที่ผมทราบมาว่าทำไมอุปกรณ์เฉพาะของ PC มีขายน้อยนั้น ผมเดาว่าจริงๆ แล้วเกม GH:WT ของ PC มันออกตั้งเดือนตุลานู้นแหนะครับ ที่เราเล่นๆ กันอยู่เนี่ย มันน่าจะเป็นตัวหลุดซะมากกว่า

OverclockZone Member sabanes's Avatar
    ใต้ขั้วโลกเหนือ

ขอบคุณ จขกท.มากครับ หลุดเป็นเดือนๆ เลย darkside นี่ทรงพลานุภาพจริงๆ
    เดี๋ยวลองหามือสองของ Xbox จากในเว็บ เผื่อว่ามีคนซื้อครบชุดไปแล้วไม่ชอบ (ต้องซื้อตัวรับสัญญาณไวร์เลสอีก เฮ่อ..--")
    ได้ feeling สักเสี้ยวนึงของกลองจริงๆ ก็คุ้มและ เสียงไม่ดังรบกวนเพื่อนบ้านด้วย

Quote Originally Posted by sabanes View Post
    ขอบคุณ จขกท.มากครับ หลุดเป็นเดือนๆ เลย darkside นี่ทรงพลานุภาพจริงๆ
    เดี๋ยวลองหามือสองของ Xbox จากในเว็บ เผื่อว่ามีคนซื้อครบชุดไปแล้วไม่ชอบ (ต้องซื้อตัวรับสัญญาณไวร์เลสอีก เฮ่อ..--")
    ได้ feeling สักเสี้ยวนึงของกลองจริงๆ ก็คุ้มและ เสียงไม่ดังรบกวนเพื่อนบ้านด้วย
    เป็นไปได้อย่าใช้กลอง RB นะครับ ผมอยู่หอนี่ ข้างห้องโทรมาถามเลยว่า "ได้เคาะอะไรหรือเปล่าครับ เสียงมันสะเทือนจนข้างล่างโทรมาด่าผมด้วยเลย" ขนาดนั้น

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by KuLiKo View Post
    ก็ผมทราบมาก็แบบนี้น่ะครับ http://www.youtube.com/watch?v=tBqgZ...eature=related

คือใช้โปรแกรม เป็นการตีกลองจริงไปซะเลย แต่ของเค้าต้องใช้ 2 อันแหนะ
    อ๋ออ อย่างนี้นี่เอง ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Warlords's Avatar

ใช้กับ xbox 360 ได้หรือเปล่า

พอดีผมมีแผ่น xbox360 อยู่ครับ ^^
    Last edited by Warlords; 22 Feb 2010 at 12:19:54.

Bookmarks

Bookmarks