Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วน!!!ครับ พาวเวอร์ซับพลาย เพิ่งเจ๊งเมื่อกี้เด๋วจะออกไปซื้อแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วน!!!ครับ พาวเวอร์ซับพลาย เพิ่งเจ๊งเมื่อกี้เด๋วจะออกไปซื้อแล้ว

เครื่องเล่นๆอยู่แล้วดับครับ ดับไปเลย เปิดไม่ติด สันนิฐานว่าเป็นที่พาวเวอร์ซับพลาย จึงลากศพขึ้นมาห้องพี่ หวังหมกใต้เตียงอำพราง ม่ายช่าย!!!! เอามาชำแหละแหวะอกบนห้องพี่ครับ ลองถอดพาวเวอร์ซับพลายของเครื่องพี่มาใส่เครื่องเราแทน ปรากฏว่าจริงๆด้วยครับ เปิดติด เลยยัดอวัยวะของเครื่องพี่กลับคืนไป

เข้าปัญหาเลยดีกว่าครับ แนะนำทีครับ ยี่ห้อไหนใช้ทนๆ ประกันดีๆไม่แพงมากบ้าง ของซัก450Wก็คงพอมั้งครับ ถ้าได้ราคาด้วยยิ่งดีครับ ขอบคุณมากครับ

http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

enermaxครับ 2500นิดๆ ประกัน5ปีด้วย

Comment

แล้วThermaltake กะCoolermaster เป็นไงมั่งครับ

ปล.ระบุรุ่นให้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

3600 ได้ liberty 400w ทนทาน นานปี

Comment

นับหนุน liberty 400w เพราะเพิ่งซื้อ (อยากมีเพื่อนร่วมชะตากรรม)

Comment

อ่า ยังไม่ไปนะครับ เด๋วจะไปวันนี้ตอน11โมง ใครมีความเห็นอะไรอีกเป่าครับ

Comment

อีกหน่อยนะครับ เวลาซื้อต้องดูอะไรมั่งครับ ดูแต่ค่าwอย่างเดียวพอไหมครับ

Comment

ดูค่า A ของ 12V ด้วยก็ดีครับ ถ้าสมมติ ไปเลือกแล้ว W เท่ากัน ก็ดู ที่ 12V ว่าอันไหนจ่ายมากกว่า

Comment

ถ้าเน้นสวยและงบถึงก็เอา Enermax Liberty 400W ก็ได้ครับ
                  แต่ถ้าอยากประหยัดเอา Enermax FMA 460W ก็ได้เหมือนกันคับ
                  ทั้ง 2 ตัวประกัน 5 ปีเหมือนกัน ใช้กันจนลืมเลยคับ

ปล. แต่แนะนำว่าถ้าเผื่ออนาคตเราจะเปลี่ยนเป็นอุปกรณ์อื่นๆเพิ่ม
                  เช่น ต่อ RAID แต่งเคสด้วยหลอด UV + พัดลม 7 สี 7 แสง ก็แนะนำว่า
                  ให้เอาพวก 500W ขึ้นไปคับ ไม่งั้นไฟไม่พอเดี๋ยวได้ขายทิ้งซื้อใหม่แน่ๆคับ
                  ตัวเลือกก็มี Liberty 500W , Coolermaster 550W-600W ฯลฯ
                  ไปดูรายละเอียดได้ที่

ที่นี่อันนึง
                  ที่นี่อีกอันนึง

Comment

ผมไม่แต่งเคสอ่ะครับ เปลืองไฟ เด๋วแม่ตีตาย อิอิอิ

เอาประหยัดอ่ะครับ+ใช้ทนๆครับ+ประกันยาวๆครับ

Comment

จากที่ดูแล้ว อาจจะใช้Coolermasterอ่ะครับ ถูกกว่าEnermaxพอสมควร(จากเวบที่ท่านAmaginแนะนำมานะครับ) คิดว่าเป็นไงมั่งครับ เพราะผมไม่แต่งเคสเท่าไหร่ไม่เน้นความสวยงามมาก เอาแค่เก็บสายไฟให้เรียบร้อยไม่ขวางทางลมเป็นพอครับ

ปล.1ใช้coolermasterคิดว่าโอเคไหมครับ เพราะคอมผมก็ไม่ได้ใช้อะไรมาก พิมพ์งาน ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเนต เล่นเกมนิดหน่อย (เรื่องเกมอีกหน่อยคงหันไปเล่นคอนโซลแล้วครับ เครื่องคงไม่ได้อัพแบบบ้าพลังกันอีกแล้ว) HWก็ไม่มีอะไรมากมาย
                      ปล.2ใครใช้Coolermasterอยู่เข้ามาบ่นให้ฟังบ้างนะครับ

Comment

Cooler Master เหมาะกับการแต่งเคสมากกว่าครับ

แต่ไม่เหมาะกับการ OC เพราะกำลังต่ำกว่า Enermax พอสมควร

Cooler Master มีข้อดีที่พัดลมใหญ่และแรง ช่วยทำให้อากาศในเคสถ่ายเทได้ดีกว่า Enermax

Comment

ถ้าเน้นใช้งานทั่วๆไป เอา Enermax FMA 460W เลยคับฟันธง
                          ประกันยาวกว่า(5 ปี) และแอมป์สูงกว่าอย่างที่คุณพีคุงบอกคับ
                          ไปดูที่ Busitek หรืออาจจะไปที่ ANT เลยก็ได้คับ ราคาไม่เกิน 2500 แน่นอน

Comment

ครือ...จะเข้ามาบอกว่าซื้อมาแล้วแหละครับ เป็นEnermaxครับ แต่ผมไม่แน่ใจรุ่นนะครับ กล่องเทาส้มเขียนว่าATX 12V(ไม่แน่ใจว่าชื่อรุ่นรึเปล่า)460Wครับ ได้มา2490ครับ ส่วนรุ่นFMAผมเห็นในเวบราคา3300นะครับ แต่บังเอิญที่ร้านไม่มีของ มีแต่รุ่นนี้แล้วผมรีบใช้พอดีก็เลยเอามาอ่ะครับ

ปล.ยังไงขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยเข้ามาแนะนำและทำให้ผมได้นั่งเล่นเน็ตนั่งอ่านกระทู้OCZเก็บเกี่ยวความรู้เขาขมองอัดลมของผมได้อย่างมีความสุขนะครับ ยังไงโอกาสหน้าจะรบกวนใหม่นะครับ

Comment

Originally posted by Apple527 View Post
                              ครือ...จะเข้ามาบอกว่าซื้อมาแล้วแหละครับ เป็นEnermaxครับ แต่ผมไม่แน่ใจรุ่นนะครับ กล่องเทาส้มเขียนว่าATX 12V(ไม่แน่ใจว่าชื่อรุ่นรึเปล่า)460Wครับ ได้มา2490ครับ ส่วนรุ่นFMAผมเห็นในเวบราคา3300นะครับ แต่บังเอิญที่ร้านไม่มีของ มีแต่รุ่นนี้แล้วผมรีบใช้พอดีก็เลยเอามาอ่ะครับ

ปล.ยังไงขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยเข้ามาแนะนำและทำให้ผมได้นั่งเล่นเน็ตนั่งอ่านกระทู้OCZเก็บเกี่ยวความรู้เขาขมองอัดลมของผมได้อย่างมีความสุขนะครับ ยังไงโอกาสหน้าจะรบกวนใหม่นะครับ
                              ถ้าเป็นรุ่นที่มีพัดลม 2 ตัว แล้วก็มีที่ปรับรอบด้านหลังก็ใช่ FMA แล้วหละคับ

Comment

Working...
                              X